2026 ఆగస్టులో అత్యధికంగా అమ్ముడైన సబ్-కాంపాక్ట్ SUVలు: మరోసారి Tata, Maruti మధ్య హోరాహోరీ పోటీ!
వచ్చే ఏడాది జనరేషన్ అప్డేట్ అందుకోనున్న కియా సోనెట్ ఇప్పటికీ సేల్స్ చార్టుల్లో బలమైన స్థానంలో ఉంది!
- ఒక వ్యాఖ్యను వ్రాయండి

భారతీయ వినియోగదారులు SUVలపై మరింత ఆసక్తి చూపుతున్నారు. మార్కెట్ ట్రెండ్ కూడా ఇదే విషయాన్ని ప్రతిబింబిస్తోంది. ఎంట్రీ-లెవల్ బడ్జెట్ నుంచి ఫ్లాగ్షిప్ SUVల వరకు వివిధ రకాల SUV బాడీ స్టైల్స్ అందుబాటులో ఉన్నప్పటికీ, దేశంలో అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన ఎంపిక సబ్-4-మీటర్ SUV కేటగిరీ. భారత్లో అమ్ముడవుతున్న టాప్ 10 సబ్-కాంపాక్ట్ SUVలను ఇప్పుడు పరిశీలిద్దాం.
| ర్యాంక్ |
మోడల్ |
ఆగస్టు 2026 |
జూలై 2026 |
ఆగస్టు 2025 |
MoM వృద్ధి / క్షీణత (%) |
YoY వృద్ధి / క్షీణత (%) |
| 1 |
టాటా పంచ్ |
21,320 |
21,313 |
10,704 |
0% |
99.2% |
| 2 |
మారుతి ఫ్రాంక్స్ |
18,730 |
19,473 |
12,422 |
-3.8% |
50.8% |
| 3 |
టాటా నెక్సాన్ |
18,431 |
17,471 |
14,004 |
+5.5% |
31.6% |
| 4 |
మారుతి బ్రెజ్జా |
15,288 |
12,055 |
13,620 |
+26.8% |
12.2% |
| 5 |
హ్యుందాయ్ వెన్యూ |
11,365 |
11,095 |
8,109 |
+2.4% |
40.2% |
| 6 |
కియా సోనెట్ |
9,048 |
8,913 |
7,741 |
+1.5% |
16.9% |
| 7 |
మహీంద్రా XUV 3XO |
8,302 |
9,429 |
5,521 |
-11.9% |
50.4% |
| 8 |
హ్యుందాయ్ ఎక్స్టర్ |
8,157 |
6,810 |
5,061 |
+19.7% |
61.2% |
| 9 |
స్కోడా క్య్లాక్ |
3,590 |
3,727 |
3,099 |
-3.7% |
15.8% |
| 10 |
టయోటా టైసర్ |
2,863 |
2,470 |
2,683 |
+15.9% |
6.7% |
కీలక అంశాలు:
Punch దేశంలో అత్యధికంగా అమ్ముడైన కారు. ఈ సేల్స్ చార్ట్లోనూ 21,320 యూనిట్ల విక్రయాలతో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. జూలైలో విక్రయించిన యూనిట్లతో పోలిస్తే ఆగస్టులో అమ్మకాలు దాదాపు ఒకే స్థాయిలో ఉన్నాయి. అయితే గత ఏడాదితో పోలిస్తే అమ్మకాల్లో ఏకంగా 99.2 శాతం పెరుగుదల నమోదైంది. ఇందులో పంచ్ ICE, EV మోడళ్ల రెండింటి అమ్మకాలు కూడా ఉన్నాయని గమనించాలి.

-
Maruti Fronx 18,730 యూనిట్ల విక్రయాలతో రెండో స్థానంలో ఉంది. జూలైలో నమోదైన అమ్మకాలతో పోలిస్తే ఇది 3.8 శాతం క్షీణత.

-
టాటా అత్యధికంగా విక్రయించే రెండో కారు Nexon ఈ జాబితాలో మూడో స్థానంలో ఉంది. ఆగస్టులో 18,431 యూనిట్లు విక్రయించింది. జూలైతో పోలిస్తే ఇది 5.5 శాతం వృద్ధి. గత ఏడాదితో పోలిస్తే నెక్సాన్ అమ్మకాలు 31.6 శాతం పెరిగాయి. ఈ సంఖ్యల్లో నెక్సాన్ EV, ICE మోడళ్ల అమ్మకాలు రెండూ ఉన్నాయి.

-
Maruti Brezza ఆగస్టులో 15,288 యూనిట్లు విక్రయించింది. జూలైతో పోలిస్తే అమ్మకాల్లో 26 శాతం పెరుగుదల నమోదైంది.
-
మరోవైపు, Hyundai Venue ఆగస్టులో 11,365 యూనిట్లు విక్రయించింది. జూలై అమ్మకాలతో పోలిస్తే ఇది 2.4 శాతం పెరుగుదల.

-
ఎప్పుడైనా అప్డేట్ అందుకోనున్న Kia Sonet ఆగస్టులో 9,048 యూనిట్ల అమ్మకాలతో ఇప్పటికీ బలమైన పనితీరును కొనసాగించింది. జూలైతో పోలిస్తే అమ్మకాలు స్వల్పంగా 1.5 శాతం పెరిగాయి.
-
మహీంద్రా XUV 3XO కూడా ఈ జాబితాలో చోటు దక్కించుకుంది. ఆగస్టులో 8,302 యూనిట్లు విక్రయించింది. జూలై అమ్మకాలతో పోలిస్తే ఇది 11.9 శాతం క్షీణత.
-
హ్యుందాయ్ ఎక్స్టర్ విషయానికి వస్తే, ఆగస్టులో 8,157 యూనిట్లు విక్రయించింది. జూలైతో పోలిస్తే అమ్మకాల్లో 19.7 శాతం పెరుగుదల నమోదైంది.

- స్కోడా అత్యధికంగా విక్రయించే మోడల్ Kylaq ఆగస్టులో 3,590 యూనిట్లు విక్రయించింది. జూలైతో పోలిస్తే అమ్మకాల్లో 3.7 శాతం క్షీణత నమోదైంది.
- చివరగా, Toyota Taisor 2,863 యూనిట్ల విక్రయాలతో ఈ జాబితాలో చోటు సంపాదించింది. జూలై అమ్మకాలతో పోలిస్తే ఇది 15.9 శాతం మంచి వృద్ధి.
కార్దెకో ఏమంటోంది…
ఆగస్టు నెలలో ఈ సెగ్మెంట్ మిశ్రమ స్పందనను చూసింది. పండుగ సీజన్లో త్వరలో రానున్న పండుగ ఆఫర్ల కోసం కొంతమంది కొనుగోలుదారులు వేచి ఉండటం దీనికి కారణం కావచ్చు. అయితే, గత నెలలో మంచి వృద్ధిని నమోదు చేసిన మోడళ్లు కూడా ఉన్నాయి. ముఖ్యంగా జూలైతో పోలిస్తే కూడా కొన్ని మోడళ్లు గణనీయమైన వృద్ధిని సాధించాయి. భారత ఆటోమోటివ్ పరిశ్రమలో ఇది అత్యంత ముఖ్యమైన సెగ్మెంట్లలో ఒకటి. మరింత మంది తయారీదారులు ఈ సేల్స్లో తమ వాటాను పొందేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఇందులో వచ్చే ఏడాది ఈ సెగ్మెంట్లోకి ప్రవేశించనున్నట్లు ఇప్పటికే ప్రకటించిన వోక్స్వాగన్ కూడా ఉంది.
సబ్-కాంపాక్ట్ SUVల గురించి మీరు ఏమనుకుంటున్నారు? ఇవి మంచి ఆల్రౌండర్లని మీరు భావిస్తున్నారా? దిగువ కామెంట్లలో మాకు తెలియజేయండి.














