• English
    • లాగిన్ / నమోదు

    డిమాండ్ లో కార్లు: 10K + జోన్‌లో వాగన్ఆర్, సెలెరియో మరియు హ్యుందాయ్ సాంట్రో దానికి దగ్గరగా వెళ్ళాయి

    కాంపాక్ట్ హ్యాచ్‌బ్యాక్ విభాగంలో మారుతి వాగన్ఆర్ మాత్రమే సెప్టెంబర్ 2019 లో 10,000 నెలవారీ అమ్మకాల మైలురాయిని దాటింది

    dhruv
    dhruv
    Published On అక్టోబర్ 23, 2019 13:49 ist
    info icon
    published onOct 23, 2019 13:49 IST
    last updated onOct 23, 2019 13:49 IST
    23 Views
    • ఒక వ్యాఖ్యను వ్రాయండి

    Cars In Demand: WagonR In The 10K+ Zone, Celerio And Hyundai Santro Play Catch Up

    •  వాగన్ఆర్ మార్కెట్ షేర్ కేవలం 50 శాతం కంటే తక్కువ.
    •  సెలెరియో పెద్దగా అప్‌డేట్ లేకుండా చాలా కాలం పాటు ఉంది.
    •  సాంట్రో అమ్మకాలు 3,000 మార్కు వద్ద స్థిరంగా ఉంటాయి.
    •  గత సంవత్సరంతో పోలిస్తే టియాగో మార్కెట్ షేర్ దాదాపు సగం తగ్గిపోయింది.
    •  ఇగ్నిస్ మరోసారి 1,000 యూనిట్ మార్కును దాటింది.
    •  డాట్సన్ GO యొక్క అమ్మకాలు చాలా తక్కువ, 150 యూనిట్లను కూడా దాటలేకపోయాయి.

    మారుతున్న నిబంధనలతో మరియు కార్ల అమ్మకాలలో తగ్గుదలతో భారతీయ ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమ కఠినమైన సమయాన్ని ఎదుర్కొంటున్నప్పటికీ, కాంపాక్ట్ హ్యాచ్‌బ్యాక్ విభాగం పెద్దగా ప్రభావితం కానట్లు కనిపిస్తోంది. వాగన్ఆర్, సెలెరియో, సాంట్రో, టియాగో, ఇగ్నిస్ మరియు డాట్సన్ GO వంటి కార్లు ఉన్నఈ విభాగంలో నెలవారీ 25 వేల యూనిట్ అమ్మకాలతో కొనసాగుతోంది. ఏ కార్లు ఇతరులకన్నా మెరుగ్గా పనిచేస్తున్నాయో తెలుసుకోవడానికి క్రింద చూడండి.

    కాంపాక్ట్ హ్యాచ్‌బ్యాక్‌లు

    మారుతి వాగన్ఆర్

    11757

    11402

    3.11

    49.25

    38.88

    10.37

    13119

    మారుతి సెలెరియో

    4140

    4765

    -13.11

    17.34

    27.01

    -9.67

    6366

    హ్యుందాయ్ సాంట్రో

    3502

    3288

    6.5

    14.67

    0

    14.67

    5471

    టాటా టియాగో

    3068

    3037

    1.02

    12.85

    24.57

    -11.72

    4832

    మారుతి ఇగ్నిస్

    1266

    1322

    -4.23

    5.3

    7.76

    -2.46

    2223

    డాట్సన్ GO

    136

    205

    -33.65

    0.56

    1.75

    -1.19

    221

    మారుతి వాగన్ఆర్

    11757

    11402

    3.11

    49.25

    38.88

    10.37

    13119

    మొత్తం

    23869

    24019

    -0.62

    99.97

         

    Cars In Demand: WagonR In The 10K+ Zone, Celerio And Hyundai Santro Play Catch Up

    మారుతి వాగన్ఆర్:

    వాగన్ఆర్ ఈ నెలలో మరోసారి 10 K మార్కును దాటింది, ఆగస్టు అమ్మకాలను 300-400 యూనిట్ల మేర మెరుగుపరిచింది. ఇది ఈ నెలలో కేవలం 50 శాతం కంటే తక్కువ మార్కెట్ షేర్ ను సాధించింది మరియు గత ఆరు నెలల్లో దాని సగటు నెలవారీ అమ్మకాలకు చాలా దగ్గరగా వచ్చింది అని చెప్పవచ్చు.

    మారుతి సెలెరియో:

    మారుతి సుజుకి నుండి వచ్చిన పాత రేస్ గుర్రం ఇప్పటివరకూ ఎటువంటి అప్‌డేట్ ని పొందకపోయినప్పటికీ రెండవ స్థానంలో నిలిచింది. ఇది 2019 సెప్టెంబర్‌లో 4,000 యూనిట్లకు పైగా అమ్మగలిగింది మరియు 17 శాతానికి పైగా కొంచెం పైన మార్కెట్ షేర్ ని కలిగి ఉంది.  

    Cars In Demand: WagonR In The 10K+ Zone, Celerio And Hyundai Santro Play Catch Up

    హ్యుందాయ్ సాంట్రో: హ్యుందాయ్ నుండి వచ్చిన కాంపాక్ట్ హ్యాచ్‌బ్యాక్ కేవలం 15 శాతం లోపు మార్కెట్ షేర్ ను కలిగి ఉంది మరియు 2019 ఆగస్టుతో పోల్చితే దాని MoM అమ్మకాలు పెరిగాయి, అమ్మకాల గణాంకాలు ఆరు నెలల క్రితం ఉన్న వాటి కంటే చాలా తక్కువగా ఉన్నాయి.

    Cars In Demand: WagonR In The 10K+ Zone, Celerio And Hyundai Santro Play Catch Up

    టాటా టియాగో: 

    ఆగస్టు 2019 తో పోల్చితే టియాగో అమ్మకాలు స్థిరంగా ఉన్నాయి, కానీ గత ఆరు నెలల ఏవరేజ్ గనుక చూసినట్లయితే అంత బాగా లేవు అని చెప్పాలి, ఎందుకంటే ఈ హ్యాచ్‌బ్యాక్ సేల్స్ గత ఏడాది ఏవరేజ్ నెలవారీ అమ్మకాల మార్క్ కంటే 2000 యూనిట్లు తక్కువగా ఉంది. ఇది కేవలం 13 శాతం లోపు మార్కెట్ షేర్ ను కొనసాగిస్తోంది.

    మారుతి ఇగ్నిస్: గత ఆరు నెలల్లో ఇగ్నిస్ అమ్మకాలు నెలవారీ ఏవరేజ్ కు దగ్గరగా లేనప్పటికీ, నెక్సా ఉత్పత్తి 1,000 యూనిట్ మార్కును అధిగమించగలిగింది, ఇది అంత చెత్తగా ఏమీ లేదు అనే చెప్పాలి, ఎందుకంటే దీనిలో కేవలం పెట్రోల్ ఇంజన్ మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది. ఇది కేవలం ఐదు శాతానికి పైగా మార్కెట్ షేర్ ను ఇస్తుంది.

    Cars In Demand: WagonR In The 10K+ Zone, Celerio And Hyundai Santro Play Catch Up

    డాట్సన్ GO: జపాన్ కార్ల తయారీదారు సెప్టెంబరులో కేవలం 150 యూనిట్లలోపు విక్రయించినందున డాట్సన్  GO యొక్క అమ్మకాల సంఖ్య తగ్గుతునే వచ్చింది. వ్యత్యాసం అంతగా ఉండకపోవచ్చు, కానీ ఆగస్టు 2019 అమ్మకాలతో పోలిస్తే ఇది MoM అమ్మకాలలో దాదాపు 35 శాతం తగ్గింపు.

    మొత్తం: మొత్తంమీద, ఆగస్టు మరియు సెప్టెంబర్ అమ్మకాల సంఖ్య మధ్య వ్యత్యాసం చాలా భిన్నంగా లేదు, వ్యత్యాసం 200 యూనిట్ల కన్నా తక్కువ, ఇది ఒక శాతం కూడా ఉండదు.

    మరింత చదవండి: మారుతి వాగన్ R AMT

    was this article helpful ?

    dhruv
    <p><span id="docs-internal-guid-59faf384-7fff-ff37-baab-167266467af2"><span>He has been passionate about getting behind the wheel since a very early age. Prefers petrol over diesel any day and uses a 2003 Honda City for daily driving. Also owns a 2016 TVS Apache RTR 200 that he uses to hone his riding skills and doesn&rsquo;t like to pick between four-wheels and two-wheels. Holds a postgraduate degree in Journalism and ultimately aims to be a racecar driver someday.</span></span></p>ఇంకా చదవండి

    Write your Comment on Maruti Suzuki వ్యాగన్ ఆర్ 2013-2022

    explore similar కార్లు

    ట్రెండింగ్‌లో ఉంది హాచ్బ్యాక్ కార్లు

    • రాబోయేవి
    • పాపులర్
    *న్యూ ఢిల్లీ లో ఎక్స్-షోరూమ్ ధర
    ×
    మీ అనుభవాన్ని అనుకూలీకరించడానికి మాకు మీ నగరం అవసరం