2026 MG Hector Tomahawk EV vs Hector Tomahawk PHEV: పూర్తి పోలిక
ఈ రెండు మోడళ్ల మధ్య ఎంపికలో ప్రధానంగా స్వల్ప డిజైన్ మార్పులు, పవర్ట్రెయిన్ ఆప్షన్లే కీలకం
- ఒక వ్యాఖ్యను వ్రాయండి

JSW MG మోటార్ ఇండియా భారతదేశపు న్యూ ఎనర్జీ వెహికల్స్ (NEV) విభాగంలో తన స్థానాన్ని పటిష్టం చేసుకునేందుకు, ఒకేసారి రెండు కొత్త మోడళ్లను విడుదల చేసింది: Hector Tomahawk EV, Hector Tomahawk PHEV (ప్లగ్-ఇన్ హైబ్రిడ్ ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్). ఈ రెండు SUVలు ఒకే ADAPT ప్లాట్ఫామ్పై నిర్మించబడినప్పటికీ, వాటి పవర్ట్రెయిన్లు, ధరలు, మరియు కొన్ని డిజైన్ అంశాలలో కీలకమైన తేడాలు ఉన్నాయి. ఈ రెండింటి మధ్య ఉన్న వ్యత్యాసాలను వివరంగా పరిశీలించి, మీ అవసరాలకు ఏది ఉత్తమమో నిర్ణయించుకోవడంలో ఈ కథనం సహాయపడుతుంది.
ధర
| వివరాలు |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ EV |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV |
| BaaSతో ధర |
రూ.13.99 లక్షలు + కిమీకి రూ.4.9 నుంచి రూ.17.49 లక్షలు + కిమీకి రూ.4.9 వరకు |
రూ.21.79 లక్షలు + కిమీకి రూ.3.2 నుంచి రూ.23.89 లక్షలు + కిమీకి రూ.3.2 వరకు |
| BaaS లేకుండా ధర |
రూ.19.50 లక్షల నుంచి రూ.23.50 లక్షలు |
రూ.25.70 లక్షల నుంచి రూ.27.80 లక్షలు |
అన్ని ధరలు ప్రారంభ ధరలు, ఎక్స్-షోరూమ్.
- బ్యాటరీని కొనుగోలు చేసే ఆప్షన్ను (BaaS లేకుండా) ఎంచుకుంటే, EV మరియు PHEV మోడళ్ల మధ్య సుమారు రూ.6.2 లక్షల వ్యత్యాసం ఉంది.
- అదే BaaS (బ్యాటరీ-యాజ్-ఎ-సర్వీస్) ప్లాన్ను ఎంచుకుంటే, ఈ వ్యత్యాసం రూ.7.8 లక్షలకు పెరుగుతుంది. అయితే, EVలో పెద్ద బ్యాటరీ ప్యాక్ ఉండటం వలన దాని రన్నింగ్ కాస్ట్ కిలోమీటర్కు రూ.1.7 ఎక్కువగా ఉంటుంది.
- ఈ రెండు SUVల కోసం బుకింగ్లు అధీకృత డీలర్షిప్ల వద్ద మరియు బ్రాండ్ అధికారిక వెబ్సైట్లో ప్రారంభమయ్యాయి. మీరు మరిన్ని వివరాలను ఇక్కడ చూడవచ్చు.
కొలతలు
| ప్రమాణం |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ EV |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV |
తేడా |
| పొడవు |
4745 మి.మీ |
4745 మి.మీ |
తేడా లేదు |
| వెడల్పు |
1850 మి.మీ |
1850 మి.మీ |
తేడా లేదు |
| ఎత్తు |
1770 మి.మీ |
1770 మి.మీ |
తేడా లేదు |
| వీల్బేస్ |
2810 మి.మీ |
2810 మి.మీ |
తేడా లేదు |
| బూట్ స్పేస్* |
192 లీటర్లు (7-సీటర్) / 610 లీటర్లు (5-సీటర్) |
192 లీటర్లు |
తేడా లేదు |
*అన్ని వరుసల సీట్లు పైకి ఉన్నప్పుడు.
- అయితే, సీటింగ్ లేఅవుట్ మరియు బూట్ స్పేస్లో ఒక ముఖ్యమైన తేడా ఉంది. హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV కేవలం 7-సీటర్ కాన్ఫిగరేషన్లో మాత్రమే లభిస్తుంది, అన్ని సీట్లు నిటారుగా ఉన్నప్పుడు 192 లీటర్ల బూట్ స్పేస్ ఉంటుంది.
- మరోవైపు, హెక్టర్ టోమాహాక్ EV 7-సీటర్ మరియు 5-సీటర్ లేఅవుట్ ఆప్షన్లతో వస్తుంది. 5-సీటర్ వేరియంట్లో మూడో వరుస సీట్లు ఉండవు, దీనివల్ల 610 లీటర్ల భారీ బూట్ స్పేస్ లభిస్తుంది.
- ఇది ఎక్కువ లగేజ్ స్పేస్ కోరుకునే వారికి EVని ఆకర్షణీయమైన ఎంపికగా చేస్తుంది.


రంగుల ఆప్షన్లు
| MG హెక్టర్ టోమాహాక్ EV |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV |
| పెర్ల్ వైట్ |
పెర్ల్ వైట్ |
| ఆరొరా సిల్వర్ |
ఆరొరా సిల్వర్ |
| స్టారీ బ్లాక్ |
స్టారీ బ్లాక్ |
| సెలడాన్ బ్లూ^ |
సెలడాన్ బ్లూ^ |
| షాడో గోల్డ్ |
షాడో గోల్డ్ |
| ఖాకీ గ్రీన్^ |
టర్కాయిస్ గ్రీన్^ |
^ఆప్షనల్ డ్యూయల్-టోన్ పెయింట్ స్కీమ్తో అందుబాటులో ఉంటుంది.
- ప్రధాన వ్యత్యాసం గ్రీన్ షేడ్స్లో ఉంది. EV మోడల్లో ఖాకీ గ్రీన్ ఉండగా, PHEVలో టర్కాయిస్ గ్రీన్ ఆప్షన్ ఉంది. అంతేకాకుండా, డ్యూయల్-టోన్ వెర్షన్లలో కూడా తేడా ఉంది.
- EV డ్యూయల్-టోన్ వేరియంట్లు బ్లాక్ రూఫ్తో వస్తే, PHEV డ్యూయల్-టోన్ వేరియంట్లు వైట్ రూఫ్తో వస్తాయి. రెండు SUVలలోనూ సెలడాన్ బ్లూ రంగు డ్యూయల్-టోన్ పెయింట్ స్కీమ్తో చాలా క్లాసీగా, ఎలిగెంట్గా కనిపిస్తుంది. ఇది రెడ్ బ్రేక్ కాలిపర్లతో మంచి కాంట్రాస్ట్ను అందిస్తూ రిచ్ లుక్ను ఇస్తుంది.
| మా ఎంపిక: రెండు SUVలలోనూ డ్యూయల్-టోన్ పెయింట్ స్కీమ్తో ఉన్న సెలడాన్ బ్లూ రంగునే మేము ఎంచుకుంటాం. ఇది కార్లకు క్లాసీ, ఎలిగెంట్, రిచ్ లుక్ను అందించడంతో పాటు రెడ్ బ్రేక్ కాలిపర్లతో మంచి కాంట్రాస్ట్ను ఇస్తుంది. |
ఫీచర్లు
| ఫీచర్ |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ EV |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV |
| LED ప్రొజెక్టర్ హెడ్ల్యాంప్స్ |
✅ |
✅ |
| LED DRLs |
✅ |
✅ |
| ముందు ఇల్యూమినేటెడ్ లోగో |
✅ |
✅ |
| క్రోమ్-స్టడెడ్ గ్రిల్ |
❌ |
✅ |
| క్రోమ్-స్టడెడ్ లోయర్ ఎయిర్ డ్యామ్ |
✅ |
❌ |
| అల్లాయ్ వీల్స్ |
18-అంగుళాల డ్యూయల్-టోన్ |
18-అంగుళాల డ్యూయల్-టోన్ |
| రెడ్ బ్రేక్ కాలిపర్లు |
✅ |
✅ |
| LED టర్న్ ఇండికేటర్లతో ORVMలు |
✅ |
✅ |
| డోర్ హ్యాండిల్స్పై క్రోమ్ గార్నిష్ |
✅ |
✅ |
| క్రోమ్ విండోలైన్ యాక్సెంట్స్ |
✅ |
✅ |
| సైడ్ క్లాడింగ్ |
✅ |
✅ |
| LED టెయిల్ల్యాంప్స్ |
✅ |
✅ |
| LED రియర్ ఫాగ్ ల్యాంప్ |
✅ |
✅ |
| రియర్ స్పాయిలర్ |
✅ |
✅ |
| సీక్వెన్షియల్ టర్న్ ఇండికేటర్లు |
✅ |
✅ |
| రూఫ్ రైల్స్ |
✅ |
✅ |
| బ్రౌన్, బ్లాక్ కలర్ స్కీమ్ |
✅ |
✅ |
| యాంబియంట్ లైటింగ్ |
✅ (256 రంగులు) |
✅ (256 రంగులు) |
| లెదరెట్ సీట్ అప్హోల్స్టరీ |
✅ |
✅ |
| ఆటోమేటిక్ క్లైమేట్ కంట్రోల్ |
✅ |
✅ |
| రియర్ AC వెంట్స్ |
✅ |
✅ |
| 60:40 స్ప్లిట్ ఫోల్డింగ్ సెకండ్ రో సీట్లు |
✅ |
✅ |
| సెకండ్ రో సీట్ రిక్లైన్ |
✅ |
✅ |
| సెకండ్ రో స్లైడింగ్ |
✅ (7-సీటర్ మాత్రమే) |
✅ |
| పనోరమిక్ సన్రూఫ్ |
✅ |
✅ |
| వెంటిలేటెడ్ ఫ్రంట్ సీట్లు |
✅ |
✅ |
| పవర్డ్ టెయిల్గేట్ |
✅ |
✅ |
| డ్రైవ్ మోడ్స్ |
✅ (ఎకో, నార్మల్, స్పోర్ట్స్, కస్టమ్) |
✅ (ఎకో, నార్మల్, స్పోర్ట్స్, కస్టమ్) |
| 6-వే పవర్ అడ్జస్టబుల్ డ్రైవర్ సీట్ |
✅ |
✅ |
| మెమరీ ఫంక్షన్, ఆటో రిట్రాక్ట్తో డ్రైవర్ సీట్ |
✅ |
✅ |
| రియర్ విండో సన్షేడ్ |
✅ |
✅ |
| ఆటో హెడ్ల్యాంప్స్ |
✅ |
✅ |
| PM 2.5 క్యాబిన్ ఎయిర్ ఫిల్టర్ |
✅ |
✅ |
| ఆటో-డిమ్మింగ్ IRVM |
✅ |
✅ |
| అకౌస్టిక్, UV కట్ విండోస్ |
✅ |
✅ |
| పుష్-బటన్ స్టార్ట్/స్టాప్తో కీ లెస్ ఎంట్రీ |
✅ |
✅ |
| పవర్-ఫోల్డింగ్, పవర్-అడ్జస్టబుల్ ORVMలు |
✅ |
✅ |
| క్రూయిజ్ కంట్రోల్ |
✅ (అడాప్టివ్) |
✅ (అడాప్టివ్) |
| 12V పవర్ అవుట్లెట్ |
✅ |
✅ |
| కూలింగ్తో 50W వైర్లెస్ ఫోన్ ఛార్జర్ |
✅ |
✅ |
| V2L (వెహికల్-టు-లోడ్), V2V (వెహికల్-టు-వెహికల్) |
✅ |
✅ |
| V2H (వెహికల్-టు-హోమ్) |
✅ |
✅ |
| 6 ఎయిర్బ్యాగ్స్ |
✅ |
✅ |
| ఎలక్ట్రానిక్ స్టెబిలిటీ కంట్రోల్ (ESC) |
✅ |
✅ |
| హిల్ హోల్డ్ కంట్రోల్ (HHC) |
✅ |
✅ |
| ట్రాక్షన్ కంట్రోల్ సిస్టమ్ (TCS) |
✅ |
✅ |
| ADAS |
✅ (లెవల్ 2) |
✅ (లెవల్ 2) |
| పార్కింగ్ కెమెరా |
✅ (360-డిగ్రీ) |
✅ (360-డిగ్రీ) |
| పార్కింగ్ సెన్సర్లు |
✅ (ముందు, వెనుక) |
✅ (ముందు, వెనుక) |
- బయటి నుంచి చూస్తే, ముందు వైపు ఉన్న గ్రిల్ డిజైన్ మాత్రమే ప్రధాన తేడా. PHEV మోడల్లో క్రోమ్-స్టడెడ్ గ్రిల్ ఉండగా, EV మోడల్లో బాడీ-కలర్ ప్యానెల్ మరియు క్రోమ్-స్టడెడ్ లోయర్ ఎయిర్ డ్యామ్ ఉంటాయి. లోపల, పనోరమిక్ సన్రూఫ్, వెంటిలేటెడ్ ఫ్రంట్ సీట్లు, 256-రంగుల యాంబియంట్ లైటింగ్, పవర్డ్ టెయిల్గేట్ వంటి ప్రీమియం ఫీచర్లు రెండింటిలోనూ ఉన్నాయి.


- సేఫ్టీ విషయంలో కూడా రెండు మోడళ్లూ 6 ఎయిర్బ్యాగ్లు, లెవల్-2 ADAS (అడ్వాన్స్డ్ డ్రైవర్ అసిస్టెన్స్ సిస్టమ్స్), 360-డిగ్రీ కెమెరా, మరియు ముందు, వెనుక పార్కింగ్ సెన్సర్లతో సమానంగా ఉన్నాయి.
పవర్ట్రెయిన్
| MG హెక్టర్ టోమాహాక్ EV |
MG హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV |
| బ్యాటరీ ప్యాక్: 69.2 kWh |
ఇంజిన్: 1.5-లీటర్ న్యాచురల్లీ ఆస్పిరేటెడ్ ‘అట్కిన్సన్ సైకిల్’ పెట్రోల్ |
| ఎలక్ట్రిక్ మోటార్ల సంఖ్య: 1 |
బ్యాటరీ ప్యాక్: 20.5 kWh |
| క్లెయిమ్డ్ రేంజ్ (MIDC పార్ట్ 1 + పార్ట్ 2): 517 కి.మీ |
ఎలక్ట్రిక్ మోటార్ల సంఖ్య: 1 |
| పవర్: 204 PS |
పవర్ (ఇంజిన్ + మోటార్): 102 PS + 201 PS |
| టార్క్: 310 Nm |
టార్క్ (ఇంజిన్ + మోటార్): 125 Nm + 237 Nm |
| — |
ట్రాన్స్మిషన్: DHT |
| — |
క్లెయిమ్డ్ రేంజ్: 1100 కి.మీ (కంబైన్డ్) / 115 కి.మీ (EV మాత్రమే) |
DHT- డెడికేటెడ్ హైబ్రిడ్ ట్రాన్స్మిషన్
- హెక్టర్ టోమాహాక్ EV పూర్తిగా ఎలక్ట్రిక్. దీనిలో 69.2 kWh బ్యాటరీ ప్యాక్ మరియు ఒక ఎలక్ట్రిక్ మోటార్ ఉన్నాయి.
- ఇది 204 PS పవర్ మరియు 310 Nm టార్క్ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఒక్కసారి పూర్తి ఛార్జ్ చేస్తే 517 కి.మీల రేంజ్ను అందిస్తుందని కంపెనీ క్లెయిమ్ చేస్తోంది. ఇది రోజువారీ నగర ప్రయాణాలకు మరియు అప్పుడప్పుడు చేసే లాంగ్ ట్రిప్పులకు సరిపోతుంది.

- మరోవైపు, హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV ఒక ప్లగ్-ఇన్ హైబ్రిడ్. దీనిలో 1.5-లీటర్ పెట్రోల్ ఇంజిన్తో పాటు 20.5 kWh బ్యాటరీ ప్యాక్ మరియు ఒక ఎలక్ట్రిక్ మోటార్ ఉంటాయి. ఇది రెండు ప్రపంచాలలోని ఉత్తమ అంశాలను అందిస్తుంది. కేవలం ఎలక్ట్రిక్ పవర్తో 115 కి.మీల వరకు ప్రయాణించగలదు. బ్యాటరీ మరియు ఫుల్ ఫ్యూయల్ ట్యాంక్తో కలిపి మొత్తం 1100 కి.మీలకు పైగా కంబైన్డ్ రేంజ్ను అందిస్తుంది. ఇది రేంజ్ ఆందోళన లేకుండా సుదూర ప్రయాణాలు చేసే వారికి అనువైనది.
ప్రత్యర్థులు
- మార్కెట్లో ఈ రెండు మోడళ్ల పోటీ భిన్నంగా ఉంటుంది. హెక్టర్ టోమాహాక్ EVకి Mahindra XEV 9S, Tata Harrier EV మరియు త్వరలో రాబోయే Tata Safari EV వంటి ఎలక్ట్రిక్ SUVలు ప్రత్యర్థులుగా ఉంటాయి.
- హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV భారతదేశంలో మొట్టమొదటి మాస్-మార్కెట్ ప్లగ్-ఇన్ హైబ్రిడ్ కాబట్టి దీనికి నేరుగా పోటీ లేదు. అయితే, ఇది Mahindra XUV 7XO, Tata Safari, Jeep Meridian వంటి డీజిల్ SUVలకు, అలాగే పైన పేర్కొన్న ఎలక్ట్రిక్ SUVలకు ఒక శక్తివంతమైన ప్రత్యామ్నాయంగా నిలుస్తుంది.
కార్దెకో ఏమి చెబుతోంది…
ఈ రెండు SUVల మధ్య ఎంపిక ప్రధానంగా మీ డ్రైవింగ్ అలవాట్లు, బడ్జెట్, మరియు పవర్ట్రెయిన్ ప్రాధాన్యతలపై ఆధారపడి ఉంటుంది. హెక్టర్ టోమాహాక్ EV తక్కువ ధర, మంచి రేంజ్, మరియు 5-సీటర్ ఆప్షన్తో వచ్చే అదనపు బూట్ స్పేస్ వంటి ప్రయోజనాలతో ఒక బలమైన ప్యాకేజీని అందిస్తుంది. ఆకర్షణీయమైన BaaS ప్లాన్లతో, ఇది సంప్రదాయ పెట్రోల్/డీజిల్ SUVలకు మరియు ఇతర EVలకు గట్టి పోటీనిస్తుంది.

మరోవైపు, హెక్టర్ టోమాహాక్ PHEV భారతదేశంలో తొలి మాస్-మార్కెట్ ప్లగ్-ఇన్ హైబ్రిడ్ కారుగా ప్రత్యేకమైన ఎంపికగా నిలుస్తుంది. దీనికి నేరుగా సరితూగే మోడల్ ప్రస్తుతం లేదు. ఇది EV సోదర మోడల్లో ఉన్న విశాలత, ప్రాక్టికాలిటీ, సమృద్ధిగా ఉన్న ఫీచర్లను కొనసాగిస్తూనే, పవర్ట్రెయిన్ ఎంపికలో మరింత ఫ్లెక్సిబిలిటీని అందిస్తుంది. చివరికి, మీకు ఏ పవర్ట్రెయిన్ టెక్నాలజీ ఎక్కువగా సరిపోతుందో, దాని కోసం అదనపు మొత్తాన్ని చెల్లించడానికి మీరు సిద్ధంగా ఉన్నారా అనే దానిపై మీ ఎంపిక ఆధారపడి ఉంటుంది.

ఈ రెండు SUVల్లో మీరు దేనిని ఎంచుకుంటారు? కింద కామెంట్ చేయండి!




