മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ വില & വേരിയന്റുകൾ
Celerio-ക്ക് ₹4.70L മുതൽ 7 വേരിയന്റ്സ് ഉണ്ട് (1.0L petrol, CNG, MT, AGS). LXi (₹4.70L) ആണ് സേഫ്റ്റി ഫസ്റ്റ് ബേസ്, സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആയി 6 airbags, ABS+EBD, Hill Hold ഉള്ള ESP, ISOFIX ഉണ്ട്. VXi (₹5.18L മുതൽ) body coloured bumpers, handles, electric ORVMs, full wheel covers, dial-type climate control ആഡ് ചെയ്യുന്നു. ZXi (₹5.73L മുതൽ) Apple CarPlay ഉള്ള 17.78cm SmartPlay Studio touchscreen, alloy wheels, push start, keyless entry, steering audio controls കൊണ്ടുവരുന്നു. ZXi+ (₹6.30L മുതൽ) DRLs ഉള്ള LED projector headlamps, LED fog lamps, electrically foldable ORVMs, rear wiper/washer കൂടി കൊടുത്ത് ടോപ്പ് ആക്കുന്നു. മിക്ക ബയേഴ്സും ZXi MT (₹5.73L)-ൽ തന്നെ സെറ്റിൽ ആകും, ദിവസവും ഉള്ള സിറ്റി യൂസ് ഹാൻഡിൽ ചെയ്യുന്ന CarPlay ഉള്ള SmartPlay touchscreen, alloys, push start, keyless entry നിങ്ങൾക്ക് കിട്ടും, ZXi+-ന്റെ LED projectors-നും foldable ORVMs-നും വേണ്ടി ~₹57K എക്സ്ട്രാ കൊടുക്കാതെ തന്നെ.
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ സ്പെസിഫിക്കേഷനുകൾ ഒപ്പം ഫീറെസ്
| എഞ്ചിൻ | 998 സിസി |
| പവർ | 55.92 - 67.77 ബിഎച്ച്പി |
| ടോർക്ക് | 82.1 എൻഎം - 91.1 എൻഎം |
| ട്രാൻസ്മിഷൻ | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് |
| മൈലേജ് | 24.97 ടു 26.68 കെഎംപിഎൽ |
| ഫയൽ | പെടോള് / സിഎൻജി |
സെലെറോയോ 2026: ഏറ്റവും പുതിയത് updates
മാരുതി സെലേറിയോയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റുകൾ
മാർച്ച് 11, 2025: മാരുതി 4,200-ലധികം യൂണിറ്റ് സെലേറിയോ പുറത്തിറക്കി, ഇത് 2025 ഫെബ്രുവരിയിൽ 100 ശതമാനത്തിലധികം മാസ വളർച്ച കൈവരിച്ചു.
മാർച്ച് 06, 2025: ഈ മാസം സെലേറിയോയിൽ മാരുതി 82,100 രൂപ വരെ കിഴിവുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
ഫെബ്രുവരി 06, 2025: മാരുതി സെലേറിയോയുടെ വില വർദ്ധിപ്പിച്ചു, അതോടൊപ്പം ആറ് എയർബാഗുകളും സ്റ്റാൻഡേർഡായി നൽകി.
സെലെറോയോ expert അവലോകനം
ഞങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള കാര്യങ്ങൾ
- വിശാലവും സൗകര്യപ്രദവുമായ ക്യാബിൻ
- ഉയർന്ന ഇന്ധനക്ഷമതയുള്ള പെപ്പി എഞ്ചിൻ
- പ്രായോഗിക സവിശേഷതകളുടെ പട്ടിക
ഞങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത കാര്യങ്ങൾ
- LXi, VXi വേരിയന്റുകൾ ആകർഷകമല്ല
- നിഷ്കളങ്കമായി കാണപ്പെടുന്നു
- മോശം റോഡുകളിൽ റൈഡ് ദൃഢമായി തോന്നുന്നു
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ അവലോകനം
അവലോകനം
ഇക്കാലത്ത്, പുതിയ കാർ വാങ്ങൽ തീരുമാനങ്ങൾ കാർ യഥാർത്ഥത്തിൽ എത്രത്തോളം ശേഷിയുള്ളതാണെന്നതിനേക്കാൾ ബ്രോഷർ പറയുന്നതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്. വിലകൂടിയ കാറുകൾ സാധാരണയായി ഈ അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങൾ ശരിയാക്കുമ്പോൾ, കോംപാക്റ്റ് ഹാച്ച്ബാക്കുകൾക്ക് ശരിയായ ബാലൻസ് ലഭിക്കുന്നത് കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. അതാണ് പുതിയ സെലേറിയോയിലൂടെ കണ്ടെത്താൻ ഞങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. ഇത് ദൈനംദിന ഉപയോഗത്തിനുള്ള ഒരു പ്രായോഗിക കാർ ആയിരിക്കുമോ, അതോ റോഡിനേക്കാൾ ബ്രോഷറിൽ കൂടുതൽ ആകർഷണീയമാണോ?

പുറം

അടിസ്ഥാനം. സെലേരിയോയുടെ ഡിസൈൻ ഒറ്റവാക്കിൽ സംഗ്രഹിക്കണമെങ്കിൽ, അത് അങ്ങനെ തന്നെ. ഇത് ആൾട്ടോ 800-നെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്നതാണെങ്കിലും വലുതാണ്. പഴയ മോഡലുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, സെലെരിയോ വീൽബേസിലും വീതിയിലും വളർന്നു, അതിന്റെ അനുപാതം മെച്ചപ്പെടുത്തി. എന്നിരുന്നാലും, ഡിസൈൻ വിശദാംശങ്ങൾ വളരെ ലളിതമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. ഇത് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയസ്പർശികളിൽ വലിഞ്ഞുകയറില്ലെങ്കിലും, ഭാഗ്യവശാൽ, അക്കാര്യത്തിൽ അത് ഒച്ചയുണ്ടാക്കുന്നതോ വിചിത്രമായതോ അല്ല.

മുൻവശത്ത്, ഗ്രില്ലിൽ ക്രോമിന്റെ സൂക്ഷ്മമായ സ്പർശനത്തിനൊപ്പം ഹാലൊജൻ ഹെഡ്ലാമ്പുകളും ഫോഗ് ലാമ്പുകളും ലഭിക്കുന്നു. ഈ രൂപത്തിന് പ്രത്യേകമായി ഒന്നുമില്ല, അത് വളരെ മന്ദബുദ്ധിയായി തുടരുന്നു. LED DRL-കൾക്ക് ഇവിടെ അൽപ്പം സ്പാർക്ക് ചേർക്കാമായിരുന്നു, പക്ഷേ അവ ആക്സസറികളായി പോലും ലഭ്യമല്ല. ഇതിനെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ, ബാഹ്യ, ഇന്റീരിയർ ഹൈലൈറ്റുകൾ ചേർക്കുന്ന രണ്ട് ആക്സസറി പായ്ക്കുകൾ മാരുതി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

വശത്ത്, കറുപ്പ് 15 ഇഞ്ച് അലോയ് വീലുകൾ സ്മാർട്ടായി കാണുന്നതിന് ഏറ്റവും ശ്രദ്ധ നേടുന്നു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, അവ ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് വേരിയന്റിലേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു, മറ്റുള്ളവർക്ക് 14 ഇഞ്ച് ടയറുകൾ ലഭിക്കുന്നു. ORVM-കൾ ബോഡി-നിറമുള്ളതും ടേൺ ഇൻഡിക്കേറ്ററുകൾ നേടുന്നതുമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, അവ വൈദ്യുതപരമായി ക്രമീകരിക്കാവുന്നതും നിങ്ങൾ കാർ ലോക്ക് ചെയ്യുമ്പോൾ യാന്ത്രികമായി മടക്കിക്കളയുന്നതുമാണ് എന്നതാണ് പ്രധാന ഭാഗം. തുടർന്ന് പാസീവ് കീലെസ് എൻട്രി ബട്ടൺ വരുന്നു, അത് തീർച്ചയായും ഡിസൈനിൽ മികച്ച രീതിയിൽ നടപ്പിലാക്കാമായിരുന്നു; ഇപ്പോൾ, അത് മാർക്കറ്റിന് ശേഷമുള്ളതായി തോന്നുന്നു.

പിൻഭാഗത്ത്, വീതി: ഉയരം അനുപാതം ശരിയാണെന്ന് തോന്നുന്നു, വൃത്തിയുള്ള ഡിസൈൻ ഇതിന് ശാന്തമായ രൂപം നൽകുന്നു. എൽഇഡി ടെയിൽലാമ്പുകൾ ഈ പ്രൊഫൈലിനെ കുറച്ചുകൂടി ആധുനികമാക്കാൻ സഹായിക്കുമായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പിൻ വൈപ്പർ, വാഷർ, ഡീഫോഗർ എന്നിവ ലഭിക്കും. ബൂട്ട് റിലീസ് ഹാൻഡിൽ വളരെ സൗകര്യപ്രദമാണ്, കൂടാതെ സ്ഥലത്തിന് പുറത്തുള്ള പാസീവ് കീലെസ് എൻട്രി ബട്ടണും ഇവിടെയുണ്ട്.

മൊത്തത്തിൽ, 2021 സെലെരിയോ, റോഡിൽ ഒരു ശ്രദ്ധയും നേടാത്ത ലളിതമായ രൂപത്തിലുള്ള ഒരു ഹാച്ച്ബാക്കാണ്. ഡിസൈൻ അൽപ്പം സുരക്ഷിതമാണ്, കുറച്ച് കൂടുതൽ പഞ്ച് ഉള്ള എന്തെങ്കിലും ആഗ്രഹിക്കുന്ന യുവ വാങ്ങുന്നവരെ അലോസരപ്പെടുത്തിയേക്കാം. പൺ ഉദ്ദേശിച്ചത്.
ഉൾഭാഗം

സെലേരിയോ, പുറത്ത് ബ്ലാന്റ് ആണെങ്കിലും, ഉള്ളിൽ വളരെ സ്റ്റൈലിഷ് ആയി കാണപ്പെടുന്നു. കറുത്ത ഡാഷ്ബോർഡ് ഡിസൈനും സിൽവർ ആക്സന്റുകളും (എസി വെന്റുകളിലും സെന്റർ കൺസോളിലും) ഉയർന്ന നിലവാരം പുലർത്തുന്നു. ഇവിടെയുള്ള ബിൽഡ് ക്വാളിറ്റിയും ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഫിറ്റും ഫിനിഷും പ്ലാസ്റ്റിക് ഗുണമേന്മയും ദൃഢമാണ്, ഒരു ബജറ്റ് മാരുതിക്ക് സന്തോഷകരമായ ആശ്ചര്യം. എല്ലാ ബട്ടണുകൾ, സ്റ്റിയറിംഗ് വീൽ, ഗിയർ ഷിഫ്റ്റർ തുടങ്ങിയ വിവിധ ടച്ച് പോയിന്റുകളിൽ നിന്നും ഇത് ആശയവിനിമയം നടത്തുന്നു.

ഇരിപ്പിടത്തിലും ശുഭവാർത്ത തുടരുന്നു. ഡ്രൈവർ സീറ്റുകൾ നല്ല തലയണയുള്ളതും ഒട്ടുമിക്ക വലിപ്പത്തിലുള്ള ഡ്രൈവർമാരെയും ഉൾക്കൊള്ളാൻ കഴിയുന്നത്ര വീതിയുള്ളതുമാണ്. സീറ്റ് ഉയരം ക്രമീകരിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു വലിയ ശ്രേണി അർത്ഥമാക്കുന്നത് ഉയരം കുറഞ്ഞതും ഉയരമുള്ളതുമായ ഡ്രൈവർമാർക്ക് സുഖകരവും നല്ല ബാഹ്യ ദൃശ്യപരതയും ഉണ്ടായിരിക്കും എന്നാണ്. ടിൽറ്റ് ക്രമീകരിക്കാവുന്ന സ്റ്റിയറിംഗ് ശരിയായ ഡ്രൈവിംഗ് പൊസിഷനിൽ കൂടുതൽ സഹായിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഒരു പരമ്പരാഗത ഹാച്ച്ബാക്ക് പോലെ ഇരിപ്പിടം ഇപ്പോഴും കുറവാണ് (ഉയരമല്ല, എസ്യുവി പോലെ, എസ്-പ്രസ്സോയിൽ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നത്). മൊത്തത്തിൽ, ഒരു എർഗണോമിക് കാഴ്ചപ്പാടിൽ, സെലെരിയോ സ്പോട്ട് ഓൺ ആണ്.

എന്നാൽ പിന്നീട് കാബിൻ പ്രാക്ടിക്കലിറ്റി വരുന്നു, ഈ ഹാച്ച്ബാക്ക് നമ്മെ കൂടുതൽ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു മേഖലയാണ്. ഇതിന് രണ്ട് കപ്പ് ഹോൾഡറുകളും വളരെ വീതിയില്ലാത്ത (എന്നാൽ ആഴത്തിലുള്ള) സ്റ്റോറേജ് ട്രേയും ലഭിക്കുന്നു, അത് ആധുനിക കാലത്തെ സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾക്ക് അനുയോജ്യമല്ല, ചാർജ് ചെയ്യുമ്പോൾ അവയെ തൂങ്ങിക്കിടക്കുന്നു. ഇതുകൂടാതെ, എല്ലാ വാതിലുകളിലും നിങ്ങൾക്ക് മാന്യമായ വലിപ്പത്തിലുള്ള ഗ്ലൗബോക്സും ഡോർ പോക്കറ്റുകളും ലഭിക്കും. ക്യാബിനിൽ കൂടുതൽ സ്റ്റോറേജ് ഇടങ്ങൾ ഉണ്ടാകാമായിരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് ഹാൻഡ് ബ്രേക്കിന് മുന്നിലും പിന്നിലും. ഡാഷ്ബോർഡിലെ ഓപ്പൺ സ്റ്റോറേജും നന്നായിരുന്നു.

ഇവിടെയുള്ള ഫീച്ചർ ലിസ്റ്റ് വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാണ്, വിപുലമല്ലെങ്കിൽ. മുകളിൽ Android Auto, Apple CarPlay എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന 7 ഇഞ്ച് ടച്ച്സ്ക്രീൻ ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് യൂണിറ്റ് (നാല് സ്പീക്കറുകളുമായി ജോടിയാക്കിയിരിക്കുന്നു). എന്നിരുന്നാലും, ശബ്ദ നിലവാരം ശരാശരിയാണ്. നിങ്ങൾക്ക് മാനുവൽ എസി, പുഷ്-ബട്ടൺ സ്റ്റാർട്ട്, ഇലക്ട്രിക്കലി അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്ന ORVM-കൾ, സ്റ്റിയറിംഗ് മൗണ്ടഡ് കൺട്രോളുകൾ, AMT ട്രാൻസ്മിഷനിൽ ഹിൽ ഹോൾഡ് അസിസ്റ്റ് എന്നിവയും ലഭിക്കും.

ഫീച്ചർ ലിസ്റ്റ് വേണ്ടത്ര പ്രായോഗികമാണെന്ന് തോന്നുമെങ്കിലും, ഒരു പിൻ പാർക്കിംഗ് ക്യാമറ ചേർക്കുന്നത് പുതിയ ഡ്രൈവർമാർക്ക് ഇടുങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ പാർക്ക് ചെയ്യുന്നത് കൂടുതൽ എളുപ്പമാക്കുമായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനാൽ, 7 ലക്ഷം രൂപയുടെ (എക്സ്-ഷോറൂം) ഓട്ടോമാറ്റിക് ക്ലൈമറ്റ് കൺട്രോൾ ഉൾപ്പെടുത്തണമായിരുന്നു. പിൻ സീറ്റുകൾ:
സെലേറിയോയ്ക്ക് വാഗൺ ആറിന്റെ അത്ര ഉയരം ഇല്ലാത്തതിനാൽ, പ്രവേശനവും പുറത്തേക്കും അത്ര എളുപ്പമല്ല. വാഗൺആറിന് എതിരായി നിങ്ങൾ കാറിൽ 'താഴ്ന്ന്' ഇരിക്കണം, അവിടെ നിങ്ങൾ 'നടക്കുക'. അതായത്, കയറുന്നത് ഇപ്പോഴും ആയാസരഹിതമാണ്. സീറ്റ് ബേസ് പരന്നതും കുഷ്യനിംഗ് മൃദുവുമാണ്, ഇത് നഗര യാത്രകളിൽ നിങ്ങളെ സുഖകരമാക്കും. രണ്ട് 6-അടികൾ ഒന്നിനുപുറകെ ഒന്നായി ഇരിക്കാൻ പോലും ഓഫറിലുള്ള ഇടം ധാരാളമാണ്. മുട്ട് മുറി, ലെഗ്റൂം, ഹെഡ്റൂം എന്നിവ നിങ്ങൾക്ക് പരാതിപ്പെടാൻ അവസരം നൽകില്ല, കൂടാതെ ക്യാബിൻ ന്യായമായും വായുസഞ്ചാരമുള്ളതായി തോന്നുന്നു. ക്യാബിന് വീതി കുറവായതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയാത്ത ഒരേയൊരു കാര്യം പിന്നിൽ മൂന്ന് സീറ്റ് മാത്രമാണ്.

സീറ്റുകൾ സുഖകരമാണെങ്കിലും, അനുഭവം അടിസ്ഥാനപരമായി തുടരുന്നു. ഹെഡ്റെസ്റ്റുകൾ ക്രമീകരിക്കാവുന്നതല്ല, കൂടാതെ കപ്പ്ഹോൾഡറുകളോ ആംറെസ്റ്റുകളോ ഫോൺ സൂക്ഷിക്കാനും ചാർജ് ചെയ്യാനുമുള്ള സ്ഥലവുമില്ല. സീറ്റ് ബാക്ക് പോക്കറ്റ് പോലും യാത്രക്കാർക്ക് മാത്രമുള്ളതാണ്. നിങ്ങൾക്ക് ഡോർ പോക്കറ്റുകൾ ലഭിക്കുന്നു, എന്നാൽ പിൻസീറ്റ് അനുഭവത്തെ സഹായിക്കാൻ സെലെരിയോയ്ക്ക് കൂടുതൽ ഫീച്ചറുകൾ ആവശ്യമാണ്.
ബൂട്ട് സ്പേസ്

313 ലിറ്റർ ബൂട്ട് സ്പേസ് ധാരാളമാണ്. ഇത് വാഗൺ ആറിന്റെ 341 ലിറ്ററിനോളം ആയിരിക്കില്ലെങ്കിലും, ഇവിടെയുള്ള ആകൃതി വിശാലവും ആഴവുമാണ്, ഇത് വലിയ സ്യൂട്ട്കേസുകൾ പോലും എളുപ്പത്തിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. ലഗേജ് ബൂട്ട് സ്പേസിനേക്കാൾ കൂടുതലാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് 60:40 സ്പ്ലിറ്റ് റിയർ-ഫോൾഡിംഗ് സീറ്റുകളും ലഭിക്കും.

ഇവിടെ രണ്ട് പ്രശ്നങ്ങൾ. ആദ്യം, ലോഡിംഗ് ലിപ് വളരെ ഉയർന്നതാണ്, കവർ ഇല്ല. ഭാരമുള്ള ബാഗുകൾ ഉയർത്തുന്നതിന് ശക്തി ആവശ്യമാണ്, അവ പലപ്പോഴും സ്ലൈഡുചെയ്യുന്നത് പെയിന്റിന് കേടുവരുത്തും. രണ്ടാമതായി, ബൂട്ട് ലൈറ്റ് ഇല്ല, അതിനാൽ പ്രത്യേക ഇനങ്ങൾക്കായി വേട്ടയാടുന്നതിന് രാത്രിയിൽ നിങ്ങളുടെ ഫോണിന്റെ ഫ്ലാഷ്ലൈറ്റ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടിവരും.
പ്രകടനം

ഇന്ധനം ലാഭിക്കുന്നതിനായി വിവിടിയും ഓട്ടോ-ഐഡൽ സ്റ്റാർട്ട്/സ്റ്റോപ്പും ഉള്ള ഡ്യുവൽ ജെറ്റ് ടെക് സഹിതമുള്ള പുതിയ 1.0 ലിറ്റർ പെട്രോൾ എഞ്ചിനാണ് സെലേറിയോയ്ക്ക് ലഭിക്കുന്നത്. പവർ, ടോർക്ക് കണക്കുകൾ 68PS, 89Nm എന്നിവയിൽ നിലകൊള്ളുന്നു, അത് അത്ര ആകർഷണീയമല്ല. എന്നാൽ ബ്രോഷർ മാറ്റിവെച്ച് ഡ്രൈവിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാം.

നിങ്ങൾ യാത്ര തുടങ്ങുമ്പോൾ ആദ്യം ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് സെലേറിയോ ഡ്രൈവ് ചെയ്യുന്നത് എത്ര എളുപ്പമാണ് എന്നതാണ്. ഞങ്ങൾ അർത്ഥമാക്കുന്നത് ഒരു ലൈറ്റ് ക്ലച്ച്, ഗിയറുകൾ എളുപ്പത്തിൽ സ്ലോട്ടിംഗ്, അനുസരണമുള്ള ത്രോട്ടിൽ പ്രതികരണം എന്നിവയാണ്. ഇവയെല്ലാം കൂടിച്ചേർന്ന് ലൈനിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങുന്നത് സുഗമവും അനായാസവുമാക്കുന്നു. എഞ്ചിന് തുടക്കത്തിൽ നല്ല അളവിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ശക്തിയുണ്ട്, ഇത് വേഗതയേറിയ വേഗതയിൽ ത്വരിതപ്പെടുത്താൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. ഇത് വളരെ വേഗത്തിലല്ല, പക്ഷേ സ്ഥിരമായി വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. എഞ്ചിന്റെ ഈ സ്വഭാവം നഗരപരിധിക്കുള്ളിൽ പ്രതികരിക്കാൻ സെലേറിയോയെ അനുവദിക്കുന്നു. ഓവർടേക്കുകൾക്കായി പോകുന്നത് നഗര വേഗതയിൽ എളുപ്പമാണ്, സാധാരണയായി ഡൗൺഷിഫ്റ്റ് ആവശ്യമില്ല.

എഞ്ചിൻ പരിഷ്കരണം നല്ലതാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് മൂന്ന് സിലിണ്ടർ മില്ലിന്. ഓവർടേക്കുകൾക്കായി നിങ്ങൾ എഞ്ചിൻ ഹൈവേകളിൽ ഉയർന്ന ആർപിഎമ്മുകളിലേക്ക് തള്ളുമ്പോഴും ഇത് സത്യമായി തുടരുന്നു. മണിക്കൂറിൽ 100 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നത് അനായാസമാണ്, മറികടക്കാനുള്ള കരുത്ത് നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും ബാക്കിയുണ്ട്. തീർച്ചയായും, അവ ആസൂത്രണം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്, പക്ഷേ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയും. വാസ്തവത്തിൽ, അതിന്റെ 1-ലിറ്റർ എഞ്ചിൻ അതിന്റെ മത്സരത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന 1.1-, 1.2-ലിറ്റർ എഞ്ചിനുകളേക്കാൾ മികച്ചതായി തോന്നുന്നു. ബമ്പർ-ടു-ബമ്പർ ട്രാഫിക്കിൽ നിങ്ങൾ സെലേറിയോയെ സുഗമമായി ഓടിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ കുറച്ച് പഠന വക്രതയുണ്ട്. ചെറിയ ത്രോട്ടിൽ ഇൻപുട്ടുകളിൽ പോലും ഇത് ചെറുതായി വിറയ്ക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു, ഇത് സുഗമമാക്കാൻ മാരുതി നോക്കണം. ഈ എഞ്ചിന് അതിന്റെ ഗുണങ്ങളുണ്ടെങ്കിലും, 1.2-ലിറ്റർ എഞ്ചിൻ (വാഗൺ ആർ, ഇഗ്നിസ് എന്നിവയിൽ) ഇപ്പോഴും പരിഷ്കരണത്തിലും പവർ ഡെലിവറിയിലും ഒരു മികച്ച യൂണിറ്റാണ്.

നിങ്ങൾക്ക് ശരിക്കും ബുദ്ധിമുട്ടില്ലാത്ത അനുഭവം വേണമെങ്കിൽ, AMT തിരഞ്ഞെടുക്കുക. എഎംടിക്ക് ഷിഫ്റ്റുകൾ സുഗമവും വേഗത്തിലുള്ളതുമാണ്. എഞ്ചിൻ നല്ല ലോ-എൻഡ് ടോർക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനാൽ, ട്രാൻസ്മിഷന് ഇടയ്ക്കിടെ ഡൗൺഷിഫ്റ്റ് ചെയ്യേണ്ടതില്ല, ഇത് വിശ്രമിക്കുന്ന ഡ്രൈവ് അനുഭവം അനുവദിക്കുന്നു. സെലേറിയോയുടെ ഡ്രൈവിന്റെ മറ്റൊരു ഹൈലൈറ്റ് അതിന്റെ മൈലേജാണ്. 26.68kmpl വരെ ക്ലെയിം ചെയ്ത കാര്യക്ഷമതയോടെ, ഇന്ത്യയിൽ വിൽപ്പനയ്ക്കെത്തുന്ന ഏറ്റവും ഇന്ധനക്ഷമതയുള്ള പെട്രോൾ കാറാണ് സെലേറിയോ. ഞങ്ങളുടെ കാര്യക്ഷമത ഓട്ടത്തിൽ ഞങ്ങൾ ഈ അവകാശവാദം ഉന്നയിക്കും, എന്നാൽ ഞങ്ങൾ സെലേറിയോ ഓടിക്കാൻ ചെലവഴിച്ച സമയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, നഗരത്തിൽ ഏകദേശം 20kmpl എന്ന് അനുമാനിക്കുന്നത് സുരക്ഷിതമാണ്.
റൈഡ് ആൻഡ് ഹാൻഡ്ലിങ്

നഗരത്തിലെ റോഡുകളിൽ കൂടുതൽ സമയവും ചെലവഴിക്കുന്ന ഏതൊരു ചെറിയ ഫാമിലി കാർ വാങ്ങുന്നതിനും ആശ്വാസം അനിവാര്യമായ ഘടകമാണ്. മന്ദഗതിയിലുള്ള വേഗതയിൽ ഉപരിതലത്തിലെ അപൂർണതകളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ നന്നായി ഒറ്റപ്പെടുത്താൻ സെലെരിയോ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു, ഒപ്പം നിങ്ങളെ സുഖകരമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാൽ വേഗത കൂടുന്നതിനനുസരിച്ച്, സസ്പെൻഷൻ ഉറച്ചതായി അനുഭവപ്പെടാൻ തുടങ്ങുന്നു, കൂടാതെ റോഡിന്റെ ഉപരിതലത്തിന്റെ കൂടുതൽ ഭാഗം ഉള്ളിൽ അനുഭവപ്പെടും. തകർന്ന റോഡുകളും കുഴികളും ശരിയായി അനുഭവപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ കുറച്ച് വശത്തുനിന്നും ക്യാബിൻ ചലനവുമുണ്ട്. ഇത് അസുഖകരമല്ലെങ്കിലും, ഒരു ചെറിയ നഗര കാറിന് കൂടുതൽ സുഖപ്രദമായ റൈഡ് നിലവാരം ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു.

കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് നിഷ്പക്ഷമായി അനുഭവപ്പെടുന്നു, നഗര വേഗതയിൽ സ്റ്റിയറിംഗ് ഭാരം കുറഞ്ഞതാണ്. ഇത് സെലെരിയോയുടെ ഡ്രൈവ് ചെയ്യാൻ എളുപ്പമുള്ള സ്വഭാവം കൂട്ടുന്നു, ഇത് പുതിയ ഡ്രൈവർമാർക്ക് എളുപ്പമാക്കുന്നു. എന്നാൽ പരിചയസമ്പന്നർ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന കാര്യം, ഒരു ടേൺ എടുത്തതിന് ശേഷം, സ്റ്റിയറിംഗ് ശരിയായി റീ-സെന്റർ ചെയ്യുന്നില്ല, അത് അൽപ്പം ശല്യപ്പെടുത്തുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഹൈവേകളിൽ, സ്റ്റിയറിംഗ് തീർച്ചയായും കൂടുതൽ ആത്മവിശ്വാസം പകരുന്നതാണ്.
വേരിയന്റുകൾ

LXI, VXI, ZXI, ZX+ എന്നിങ്ങനെ നാല് വേരിയന്റുകളിൽ മാരുതി സെലേറിയോ ലഭ്യമാണ്. ഇവയിൽ, അടിസ്ഥാന വേരിയന്റ് ഒഴികെയുള്ളവ എഎംടി ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷൻ ഓപ്ഷനിൽ ലഭ്യമാണ്. വില 4.9 ലക്ഷം മുതൽ 6.94 ലക്ഷം വരെയാണ് (എക്സ്-ഷോറൂം ഡൽഹി).
വേർഡിക്ട്
വില
| കാർ |
അടിസ്ഥാന വേരിയന്റ് |
ടോപ്പ് വേരിയന്റ് |
| വാഗൺ ആർ |
4.9 ലക്ഷം രൂപ |
6.5 ലക്ഷം രൂപ |
| സെലേരിയോ |
5 ലക്ഷം രൂപ |
7 ലക്ഷം രൂപ |
| ഇഗ്നിസ് |
5.1 ലക്ഷം രൂപ |
7.5 ലക്ഷം രൂപ |
ഒരു വിധിയിൽ എത്തുന്നതിനുമുമ്പ്, അഭിസംബോധന ചെയ്യേണ്ട ഒരു കാര്യമുണ്ട്. നിങ്ങൾക്ക് കാണാനാകുന്നതുപോലെ, വിലയുടെ കാര്യത്തിൽ വാഗൺ ആറിനും ഇഗ്നിസിനും ഇടയിലാണ് സെലേറിയോ ഇരിക്കുന്നത്. വാഗൺ ആർ ഒരു പ്രായോഗികവും വിശാലവുമായ ഹാച്ച്ബാക്ക് ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ അതിന്റെ മുൻനിര എഎംടി വേരിയന്റിൽ സെലേറിയോയേക്കാൾ 50,000 രൂപ കുറവാണ്. വലിയതും കൂടുതൽ ഫീച്ചറുകൾ നിറഞ്ഞതുമായ ഇഗ്നിസ് അതിന്റെ ടോപ്പ് വേരിയന്റിന് സെലേറിയോയെക്കാൾ വില വെറും 50,000 രൂപ മാത്രം. അതിനാൽ, സെലേറിയോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ എന്തെങ്കിലും നിങ്ങൾ തിരയുകയാണെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ കുറച്ച് സവിശേഷതകളിൽ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്യാൻ തയ്യാറാണെങ്കിൽ, വാഗൺ ആറും ഇഗ്നിസും കൂടുതൽ അർത്ഥവത്താണ്. തുറന്നു പറഞ്ഞാൽ, സെലെരിയോ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് ശരിക്കും ഒരു ശക്തമായ കാരണം ആവശ്യമാണ്.

അതിനു കാരണം ഹാച്ച്ബാക്കിന്റെ എളുപ്പത്തിലുള്ള ഡ്രൈവ് സ്വഭാവമാണ്. സെലേരിയോ പുതിയ ഡ്രൈവർമാരെ ഭയപ്പെടുത്തില്ല, വാഗൺ ആറിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സ്റ്റൈലിഷ് ഓപ്ഷനാണ്. കൂടാതെ, കൂടുതൽ പ്രായോഗിക സവിശേഷതകളും സുഖപ്രദമായ പിൻ സീറ്റുകളും ആകർഷകമായ ഇന്ധനക്ഷമതയുള്ള ഒരു പെപ്പി എഞ്ചിനും ഇതിലുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഡിസൈൻ, റൈഡ് കംഫർട്ട്, ക്യാബിൻ പ്രായോഗികത എന്നിവയിൽ തീർച്ചയായും മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ ഉണ്ടായേക്കാം -- അനുയോജ്യമായ (നഗരം) ഫാമിലി ഹാച്ച്ബാക്ക് എന്നതിൽ നിന്ന് സെലേറിയോയെ തടഞ്ഞുനിർത്തുന്ന കാര്യങ്ങൾ.

സെലെരിയോ വാങ്ങാനുള്ള കാരണം ഏകവചനമാണ് -- നിങ്ങൾക്ക് ഡ്രൈവ് ചെയ്യാൻ എളുപ്പമുള്ള, ഇന്ധനം കുറഞ്ഞ ഹാച്ച്ബാക്ക് ആവശ്യമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും കൂടുതലോ (അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കുറവോ) ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ, സമാനമായ വില ശ്രേണിയിൽ കൂടുതൽ ഇതിനകം സ്ഥാപിതമായ മാരുതികളുണ്ട്.
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ നിറങ്ങൾ
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ ഇന്ത്യയിൽ ഇനിപ്പറയുന്ന നിറങ്ങളിൽ ലഭ്യമാണ്. CarDekho-യിൽ വ്യത്യസ്ത കളർ ഓപ്ഷനുകളുള്ള എല്ലാ കാർ ചിത്രങ്ങളും കാണുക.
മെറ്റാലിക് ഗ്ലിസ്റ്റനിംഗ് ഗ്രേ
സോളിഡ് ഫയർ റെഡ്
മുത്ത് ആർട്ടിക് വൈറ്റ്
മുത്ത് കഫീൻ ബ്രൗൺ
മെറ്റാലിക് സിൽക്കി വെള്ളി
മുത്ത് നീലകലർന്ന കറുപ്പ്
മെറ്റാലിക് സ്പീഡി ബ്ലൂ
comparing മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ rivals
Rs.4.70 - 6.75 ലക്ഷം* | Rs.4.99 - 7.24 ലക്ഷം* | Rs.3.70 - 5.45 ലക്ഷം* | Rs.4.77 - 8.62 ലക്ഷം* | Rs.5.84 - 8.89 ലക്ഷം* | Rs.3.50 - 5.27 ലക്ഷം* | Rs.5.99 - 9.99 ലക്ഷം* | Rs.5.75 - 10.77 ലക്ഷം* |
| ratingUser Review (399) | User Review (533) | User Review (497) | User Review (40) | User Review (534) | User Review (506) | User Review (13) | User Review (168) |
| ട്രാൻസ്മിഷൻമാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | ഓട്ടോമാറ്റിക് / മാനുവൽ | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് |
| എഞ്ചിൻ998 സിസി | 998 സിസി - 1197 സിസി | 998 സിസി | 1199 സിസി | 1197 സിസി | 998 സിസി | 1197 സിസി | 1199 സിസി |
| ഇന്ധന തരംപെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി |
| പവർ55.92 - 67.77 ബിഎച്ച്പി | 55.92 - 88.5 ബിഎച്ച്പി | 55.92 - 68 ബിഎച്ച്പി | 74.46 - 85 ബിഎച്ച്പി | 68.8 - 81.8 ബിഎച്ച്പി | 56 - 68 ബിഎച്ച്പി | 69 - 82 ബിഎച്ച്പി | 72 - 118 ബിഎച്ച്പി |
| മൈലേജ്24.97 ടു 26.68 കെഎംപിഎൽ | 25.19 കെഎംപിഎൽ | 24.39 ടു 24.9 കെഎംപിഎൽ | - | 25.35 ടു 26.25 കെഎംപിഎൽ | 24.12 ടു 25.3 കെഎംപിഎൽ | 23.8 ടു 24.77 കെഎംപിഎൽ | - |
| ബൂട്ട് സ്പേസ്313 ലിറ്റർ | 341 ലിറ്റർ | 214 ലിറ്റർ | 242 ലിറ്റർ | 265 ലിറ്റർ | 240 ലിറ്റർ | 318 ലിറ്റർ | 366 ലിറ്റർ |
| എയർബാഗ്സ്6 | 6 | 6 | 6 | 6 | 2 | 6 | 6 |
| gncap സുരക്ഷ ratings3 സ്റ്റാർ | 1 സ്റ്റാർ | 2 സ്റ്റാർ | - | 1 സ്റ്റാർ | - | - | - |
| currently viewing | സെലെറോയോ വിഎസ് വാഗൺ ആർ | സെലെറോയോ വിഎസ് ആൾട്ടോ കെ10 | സെലെറോയോ വിഎസ് ടിയാഗോ | സെലെറോയോ വിഎസ് സ്വിഫ്റ്റ് | സെലെറോയോ വിഎസ് എസ്-പ്രസ്സോ | സെലെറോയോ വിഎസ് ബലീനോ | സെലെറോയോ വിഎസ് പഞ്ച് |
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ വീഡിയോകൾ

ഐഎസ് This Rating Enough വേണ്ടി
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ 2026: ഏറ്റവും പുതിയത് വാർത്ത articles
- ഏറ്റവും പുതിയവാർത്ത
- റോഡ് ടെസ്റ്റ്
explore മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ രണ്ടാമത്തേത് hand കാറുകൾ
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ ഉപയോക്തൃ അവലോകനങ്ങൾ
- എല്ലാം (399)
- നോക്കുന്നു (85)
- കംഫർട്ട് (141)
- മൈലേജ് (143)
- എഞ്ചിൻ (83)
- ഉൾഭാഗം (73)
- space (68)
- വില (78)
- കൂടുതൽ...
- ഏറ്റവും പുതിയ
- സഹായകമാണ്
- critical
- Car Feels Under Power On HighwaysCar feels under power when driving on highway, best for city driving you can take it long drive too but again as i told will feel under power on cng but you cannot get everthing in this price range you get better fuel efficiency as well you get good city driving experience, so if you are planning for city just close your eyes and go for it, but if you like travelling and exploring, i will reccomend invest some more money and move to dzire and all best for city driving after renault kwid.കൂടുതല് വായിക്കുക
- Sab Kuch Badhiya Hai, LekinSab kuch badhiya hai, lekin segment aur aaj ke time ko dekhte hue agar Maruti is gaadi mein thodi aur upgrading kar de toh maza aa jaye. Agar is top model mein Cruise control aur basic 'ADAS' (Advanced Driver Assistance Systems) features de diye jayein, toh bhai, gaadi ekdum mast aur segment-killer ban jayegi.കൂടുതല് വായിക്കുക
- Chip And BestComfortable car under budget, zero maintenance, good for middle class family, they can buy this car, mileage of this car is good. Maruti is family brand and affordable car. It's house of brand. My experience with this car is best, only and only maruti Suzuki. Maruti is feel like family member which provide under budget vehicle, awesome and manageable, charming, smooth fear less experience. Overall best car.കൂടുതല് വായിക്കുക7
- Very Overpriced Hatchback.At first thing is that prices of all variants of Celerio is very overpriced by Maruti Suzuki Ltd. It's price must be so less as per my experience with the all variants of Celerio. It's not enough for 5 seater car. It's actually made for 4 seater. It's only made for short travels not for long highway travelling.കൂടുതല് വായിക്കുക3
- Good Family Budget Friendly CarMy celerio gives 27 km/L mileage on express way without AC and with AC 23 easily at average speed 80. Above this speed mileage is 24 on highway. No maintenance required if service made timely. I'm using this car for last 4 years. No problem on hilly areas, I have done char dham Yatra. So. Go for it without worry.. I recommend it.കൂടുതല് വായിക്കുക16
- കാണുക കൂടുതൽ
മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ മൈലേജ്
പെടോള് മോഡലുകൾക്ക് 24.97 കെഎംപിഎൽ ടു 26.68 കെഎംപിഎൽ with manual/automatic യ്ക്ക് ഇടയിലുള്ള മൈലേജ് പരിധിയുണ്ട്. സിഎൻജി മോഡലിന് 34.43 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ മൈലേജ് ഉണ്ട്.
| ഇന്ധന തരം | ട്രാൻസ്മിഷൻ | എആർഎഐ മൈലേജ് |
|---|---|---|
| പെടോള് | ഓട്ടോമാറ്റിക് | 26.68 കെഎംപിഎൽ |
| പെടോള് | മാനുവൽ | 25.24 കെഎംപിഎൽ |
| സിഎൻജി | മാനുവൽ | 34.43 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ |
Ask anything & get answer 48 hours ൽ
ചോദ്യങ്ങൾ & ഉത്തരങ്ങൾ
A ) Discounts for government servants are not fixed and may vary based on the vehicl...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) For the availability, we would suggest you to please connect with the nearest au...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) Offers and discounts are provided by the brand or the dealership and may vary de...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) The Maruti Suzuki Celerio competes with the Tata Tiago, Maruti Suzuki Wagon R an...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) Maruti Suzuki Celerio is available in 7 different colours - Arctic White, Silky ...കൂടുതല് വായിക്കുക

മാരുതി സുസുക്കി സെലെറോയോ ഓൺ-റോഡ് വില in ജനപ്രിയമായത് cities
ട്രെൻഡുചെയ്യുന്നു മാരുതി സുസുക്കി കാറുകൾ
- ജനപ്രിയമായത്
- വരാനിരിക്കുന്നവ
മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്Rs.5.84 - 8.89 ലക്ഷം*
മാരുതി സുസുക്കി ബലീനോRs.5.99 - 9.99 ലക്ഷം*
മാരുതി സുസുക്കി വാഗൺ ആർRs.4.99 - 7.24 ലക്ഷം*
മാരുതി സുസുക്കി ആൾട്ടോ കെ10Rs.3.70 - 5.45 ലക്ഷം*
മാരുതി സുസുക്കി എസ്-പ്രസ്സോRs.3.50 - 5.27 ലക്ഷം*
Popular ഹാച്ച്ബാക്ക് cars
- ട്രെൻഡിംഗ്
- ഏറ്റവും പുതിയത്
ടൊയോറ്റ ഗ്ലാൻസാRs.6.99 - 10.98 ലക്ഷം*
ടാടാ ടിയാഗോRs.4.77 - 8.62 ലക്ഷം*
ഹുണ്ടായി ഐ20Rs.6 - 10.68 ലക്ഷം*
ടാടാ ஆல்ட்ரRs.6 - 10.90 ലക്ഷം*
ടാടാ ടിയാഗോ ഇവിRs.6.99 - 10.09 ലക്ഷം*
- പുതിയ വേരിയന്റ്
ഹ്യുണ്ടായി എക്സ്റ്റർRs.5.81 - 9.65 ലക്ഷം* - പുതിയ വേരിയന്റ്
റെനോ ക്വിഡ്Rs.4.53 - 5.85 ലക്ഷം* - പുതിയ വേരിയന്റ്
ഹുണ്ടായി ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 നിയോസ്Rs.5.60 - 8.09 ലക്ഷം*
blinq rydeRs.4.50 - 5 ലക്ഷം*
ഹുണ്ടായി prime hbRs.6 ലക്ഷം*
ജനപ്രിയ
മാരുതി സുസുക്കി ഇ വിറ്റാരRs.16.19 - 20.21 ലക്ഷം*
എംജി വിൻഡ്സർ ഇ.വിRs.14.85 - 19.15 ലക്ഷം*
ടാടാ പഞ്ച് ഇവിRs.9.79 - 12.99 ലക്ഷം*
മഹീന്ദ്ര എക്സ്ഇവി 9ഇRs.21.90 - 31.25 ലക്ഷം*
ടാടാ സിയറ ഇ.വിRs.18.79 - 26.48 ലക്ഷം*

