ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ
Offers of Tata ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ
OEM Offers
October Exclusive BenefitsGet cash benefits of up to ₹50,000 on your new Tata Nexon EV. T&Cs apply.
OEM Offers
October Exclusive BenefitsGet cash benefits of up to ₹45,000 on your new Tata Nexon EV. T&Cs apply.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಬೆಲೆ/ದಾರ & ರೂಪಾಂತರಗಳು
Nexon EV ನಲ್ಲಿ 8 ವೇರಿಯಂಟ್ಸ್ ಇದೆ, ₹12.49L ನಿಂದ ಶುರು, 30 kWh (275 km MIDC) ಮತ್ತು 45 kWh (489 km MIDC) ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತೆ. Creative Plus MR (₹12.49L) ಡೈಲಿ 40-50 km ಸಿಟಿ ಕಮ್ಯೂಟ್ಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಇರುತ್ತೆ, LED ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ಸ್, ರಿವರ್ಸ್ ಪಾರ್ಕ್ ಅಸಿಸ್ಟ್ ಕೂಡ ಇದೆ. Fearless Plus MR (₹13.79L) ನಲ್ಲಿ LED ಪ್ರೊಜೆಕ್ಟರ್ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ಸ್, ದೊಡ್ಡ 26.03cm ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಕೂಡ ಸೇರಿಸ್ತಾರೆ, ಮಬ್ಬಿನ ಹೊತ್ತಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೇ ವಿಸಿಬಿಲಿಟಿ, CarPlay ಇರೋದ್ರಿಂದ ಫೋನ್ ಮಡಿಲಲ್ಲಿ ಇಟ್ಕೊಳ್ಳೋ ಅಗತ್ಯ ಇಲ್ಲ. Creative 45 (₹14.34L) ತಾನೇ ರೇಂಜ್ ಟೆನ್ಶನ್ ಹೋಗೋ ಜಾಗ, 489 km ಅಂದ್ರೆ ವೀಕೆಂಡ್ ರೋಡ್ ಟ್ರಿಪ್ಗೆ ಚಾರ್ಜರ್ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ಲಾನ್ ಮಾಡೋ ಅಗತ್ಯ ಇಲ್ಲ. Fearless 45 (₹15.34L) ನಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮ್ಯಾಟಿಕ್ 26.03cm ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್, LED ಪ್ರೊಜೆಕ್ಟರ್ಸ್, ಕೂಲ್ಡ್ ಗ್ಲವ್ಬಾಕ್ಸ್ ಕೂಡ ಬರುತ್ತೆ. Empowered 45 (₹16.34L) ನಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸನ್ರೂಫ್, ವೈರ್ಲೆಸ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್, ಕ್ರೂಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಕೂಡ ಬರುತ್ತೆ. Empowered Plus A 45 (₹17.69L) ನಲ್ಲಿ ವೆಂಟಿಲೇಟೆಡ್ ಫ್ರಂಟ್ ಸೀಟ್ಸ್, 9-speaker JBL, ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಲೆದರೆಟ್, ಫುಲ್ ADAS Level 2, 360° ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಎಲ್ಲಾ ಸಿಗುತ್ತೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಯರ್ಸ್ Fearless 45 (₹15.34L) ಗೆ ಸೆಟಲ್ ಆಗ್ತಾರೆ, 489 km MIDC ರೇಂಜ್, 26.03cm ಸಿನಿಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್, LED ಪ್ರೊಜೆಕ್ಟರ್ಸ್, ಕೂಲ್ಡ್ ಗ್ಲವ್ಬಾಕ್ಸ್, ಲೈಫ್ಟೈಮ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ವಾರಂಟಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಿಗುತ್ತೆ, Empowered Plus A 45 ನ ADAS L2, ವೆಂಟಿಲೇಟೆಡ್ ಸೀಟ್ಸ್, 360° ಕ್ಯಾಮೆರಾಗೆ ~₹2.35L ಜಾಸ್ತಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡ್ದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಸ್ಪೇಷಿಫಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಫೆಅತುರ್ಸ್
| ರೇಂಜ್ | 275 - 489 km |
| ಪವರ್ | 127 - 142 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ |
| ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ | 30 - 45 kwh |
| ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಮಯ ಡಿಸಿ | 50 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 56 ನಿಮಿಷಗಳು |
| ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಮಯ ಎಸಿ | 7.2 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 4 ಗಂಟೆಗಳು |
| ಬೂಟ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ | 350 ಲೀಟರ್ಗಳು |
ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ 2026: ಲೇಟೆಸ್ಟ್ updates
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಕುರಿತ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಏನು?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಇದೀಗ ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮತ್ತು ಒಂದೆರಡು ಹೊಸ ಫೀಚರ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಟಾಟಾ ಈ ಸಂಪೂರ್ಣ-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸಬ್-4ಎಮ್ ಎಸ್ಯುವಿಯ ರೆಡ್ ಡಾರ್ಕ್ ಎಡಿಷನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯ ಬೆಲೆ ಎಷ್ಟು?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ನ ಎಂಟ್ರಿ-ಲೆವೆಲ್ ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಪ್ಲಸ್ ಮೀಡಿಯಂ ರೇಂಜ್ (ಎಂಆರ್) ವೇರಿಯೆಂಟ್ 12.49 ಲಕ್ಷ ರೂ.ನಿಂದ(ಪರಿಚಯಾತ್ಮಕ ಎಕ್ಸ್-ಶೋರೂಂ) ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಟಾಪ್ ಮೊಡೆಲ್ ಆಗಿರುವ ಎಂಪವರ್ಡ್ ಪ್ಲಸ್ 45 ನ ಪರಿಚಯಾತ್ಮಕ ಎಕ್ಸ್-ಶೋರೂಂ ಬೆಲೆ 16.99 ಲಕ್ಷ ರೂ.ನಷ್ಟಿದೆ. ಟಾಟಾ ವಿಸ್ತೃತ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ನೊಂದಿಗೆ (45 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್) ಎರಡು ಹೊಸ ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ ಎಂಪವರ್ಡ್ ಪ್ಲಸ್ 45 ರೆಡ್ ಡಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಎಂಪವರ್ಡ್ ಪ್ಲಸ್ 45.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳಿವೆ ?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಒಟ್ಟು 12 ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಕ್ರೀಯೆಟಿವ್, ಫಿಯರ್ಲೆಸ್ ಮತ್ತು ಎಂಪವರ್ಡ್ ಎಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೊನೆಯ ಎರಡು ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳಾದ ಎಂಪವರ್ಡ್ ಪ್ಲಸ್ ಎಲ್ಆರ್ ಡಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಎಂಪವರ್ಡ್ ಪ್ಲಸ್ 45 ಹೆಚ್ಚು ರೇಂಜ್ ಮತ್ತು ಫೀಚರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಯಾವ ಫೀಚರ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ?
ಫೀಚರ್ ಕುರಿತ ದೊಡ್ಡ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಏನೆಂದರೆ, ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಈಗ ಪನರೋಮಿಕ್ ಸನ್ರೂಫ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಂಫರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲತೆಯ ಫೀಚರ್ಗಳಾದ 12.3-ಇಂಚಿನ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಇನ್ಫೋಟೈನ್ಮೆಂಟ್ ಜೊತೆಗೆ ವೈರ್ಲೆಸ್ ಆಪಲ್ ಕಾರ್ಪ್ಲೇ ಮತ್ತು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಟೋ, 10.25-ಇಂಚಿನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಡ್ರೈವರ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ, ಕನೆಕ್ಟೆಡ್ ಕಾರ್ ಟೆಕ್, ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಕ್ಲೈಮೇಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್, ವೆಂಟಿಲೇಟೆಡ್ ಫ್ರಂಟ್ ಸೀಟ್ಗಳು, 9-ಸ್ಪೀಕರ್ JBL ಸೌಂಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಪುಶ್ ಬಟನ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಕೀಲೆಸ್ ಎಂಟ್ರಿ, ಕ್ರೂಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು 360-ಡಿಗ್ರಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಎಷ್ಟು ವಿಶಾಲವಾಗಿದೆ?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯಲ್ಲಿ ಐದು ಜನರಿರುವ ಸರಾಸರಿ ಗಾತ್ರದ ಕುಟುಂಬವು ಪ್ರಯಾಣಿಸಬಹುದು. ಹಿಂಬದಿ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತವರಿಗೆ ಮೊಣಕಾಲು ಇಡುವಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗ ಮತ್ತು ಸೀಟ್ನ ಕುಶನ್ ಸಹ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಕಾರಿನ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇರಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಂಡಂತೆ ಭಾಸವಾಗುವುದು ಇದರ ಅನಾನುಕೂಲತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ (LR) ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯು ಉತ್ತಮ ಆಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ 350-ಲೀಟರ್ ಬೂಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಫ್ರಂಕ್ ಅನ್ನು ಕೂಡ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅದರಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಗಾತ್ರದ ಟ್ರಾಲಿ ಬ್ಯಾಗ್ಗಳನ್ನು ಇಡಬಹುದು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಿಂಭಾಗದ ಸೀಟುಗಳನ್ನು 60:40 ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ ಮಡಚಬಹುದು, ಹಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೂಟ್ ಜಾಗ ಬೇಕಾಗುವ ಸೀಟ್ಗಳನ್ನು ಮಡಚಬಹುದು.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ಎಂಜಿನ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯನ್ನು ಮಿಡಿಯಮ್ ರೇಂಜ್ ಮತ್ತು ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ ಎಂಬ ಎರಡು ಪವರ್ಟ್ರೇನ್ ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
-
ಮಿಡಿಯಮ್ ರೇಂಜ್(MR): ಈ ಆವೃತ್ತಿಯು 129 ಪಿಎಸ್/215 ಎನ್ಎಮ್ ಇ-ಮೋಟಾರ್ ಅನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ 30 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸಿದಂತೆ, ಈ ಆವೃತ್ತಿಯು 0-100 kmph ಅನ್ನು 9.2 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
-
ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ (ಎಲ್ಆರ್): ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಎಸ್ಯುವಿಯ ಈ ಮೊಡೆಲ್ ಈಗ ಎರಡು ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ, 40.5 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ 45 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್. ಎರಡೂ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳು 143 ಪಿಎಸ್/215 ಎನ್ಎಮ್ ಔಟ್ಪುಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಫ್ರಂಟ್-ವೀಲ್ ಡ್ರೈವ್ ಇ-ಮೋಟರ್ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶಕ್ತಿಯಿಂದಾಗಿ, ಈ ವೇರಿಯೆಂಟ್ MR ಆವೃತ್ತಿಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ವೇಗವಾಗಿದ್ದು, ಕೇವಲ 8.9 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 100 kmph ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟುತ್ತದೆ.
ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಎರಡೂ ಆವೃತ್ತಿಗಳು ಸಿಂಗಲ್-ಸ್ಪೀಡ್ ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ.
ಒಮ್ಮೆ ಫುಲ್ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಿದಾಗ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯ ರೇಂಜ್ ಎಷ್ಟು ?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ಗಾಗಿ 30 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯ ಕ್ಲೈಮ್ ಮಾಡಲಾದ ರೇಂಜ್ ಅನ್ನು ಮಿಡ್ ರೇಂಜ್ಗಾಗಿ 325 ಕಿಮೀ ಎಂದು ರೇಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. 40.5 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗಾಗಿ, ಕ್ಲೈಮ್ ಮಾಡಲಾದ ರೇಂಜ್ 465 ಕಿಮೀ, ಮತ್ತು 45 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಬ್ಯಾಟರಿಗೆ ಕ್ಲೈಮ್ ಮಾಡಲಾದ ರೇಂಜ್ 489 ಕಿಮೀ. ಆಗಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ, MR ಆವೃತ್ತಿಯು ಸುಮಾರು 200 ಕಿ.ಮೀ ನಿಂದ 220 ಕಿ.ಮೀ ವರೆಗೆ ಸಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಎಲ್ಆರ್ 350 ಕಿಮೀ ನಿಂದ 370 ಕಿಮೀ ದೂರದವರೆಗೆ ತಲುಪುತ್ತದೆ. ಚಾಲನಾ ಶೈಲಿ, ಸುತ್ತುವರಿದ ತಾಪಮಾನ ಮತ್ತು ಬ್ರೇಕ್ ಶಕ್ತಿಯ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ನಿಜವಾದ ನೈಜ ಪ್ರಪಂಚದ ರೇಂಜ್ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಬೇಕು.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಎಷ್ಟು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ?
ಆರು ಏರ್ಬ್ಯಾಗ್ಗಳು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸ್ಟೆಬಿಲಿಟಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್, ಫ್ರಂಟ್ ಮತ್ತು ರಿಯರ್ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸೆನ್ಸಾರ್ಗಳು, ISOFIX ಚೈಲ್ಡ್-ಸೀಟ್ ಮೌಂಟ್ಗಳು, ಹಿಲ್ ಹೋಲ್ಡ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್, ಹಿಲ್ ಡಿಸೆಂಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಆಟೋ ಹೋಲ್ಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಬ್ರೇಕ್ನಂತಹ ಸುರಕ್ಷತಾ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಲೋಡ್ ಆಗುತ್ತದೆ.
ಭಾರತ್ ಎನ್ಸಿಎಪಿಯಿಂದ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಪೂರ್ಣ ಫೈವ್ ಸ್ಟಾರ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು ಸಮಾಧಾನಕರವಾಗಿದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ?
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಏಳು ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ, ಡೇಟೋನಾ ಗ್ರೇ, ಪ್ರಿಸ್ಟಿನ್ ವೈಟ್, ಫ್ಲೇಮ್ ರೆಡ್, ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಓಷನ್, ಫಿಯರ್ಲೆಸ್ ಪರ್ಪಲ್, ಎಂಪವರ್ಡ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಮತ್ತು ಓನಿಕ್ಸ್ ಬ್ಲಾಕ್.
ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಓಷನ್, ಎಂಪವರ್ಡ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಮತ್ತು ಫಿಯರ್ಲೆಸ್ ಪರ್ಪಲ್ನಂತಹ ಬಣ್ಣಗಳು ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ಓನಿಕ್ಸ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು #ಡಾರ್ಕ್ ವೇರಿಯೆಂಟ್ ಆಗಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಟಾಪ್-ಎಂಡ್ ವೇರಿಯೆಂಟ್ಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ.
ನಾವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟದ್ದು:
ಎಂಪವರ್ಡ್ ಆಕ್ಸೈಡ್: ಈ ವರ್ಣವು ಆಫ್-ವೈಟ್ ಮತ್ತು ಗ್ರೇ ನಡುವಿನ ಮಧ್ಯದ ಬಣ್ಣವಾಗಿದೆ. ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಮುತ್ತಿನ ಚುಕ್ಕೆಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹೊಳಪನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಓನಿಕ್ಸ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್: ನಿಮಗೆ ಸ್ಟೆಲ್ತ್ ಜೊತೆಗೆ ಸ್ಪೋರ್ಟಿ ಏನಾದರೂ ಬೇಕಾದರೆ, ಇದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡರೆ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದ ಇಂಟಿರಿಯರ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ ಎಂದರ್ಥ! ಅದು ತುಂಬಾ ಸೊಗಸಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ!
ನಾವು ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದೇ ?
ಉತ್ತರ ಹೌದು! ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಬಳಕೆಯ ಮಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮೊದಲೇ ಪ್ಲ್ಯಾನ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜರ್ ಅನ್ನು ಫಿಕ್ಸ್ ಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು. ಚಾಲನೆಯು ಇದರ ರಿಯಲ್ ಟೈಮ್ ರೇಂಜ್ನಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರೆ ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ವೆಚ್ಚದ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಬಹುಬೇಗನೇ ಮರುಪಡೆಯಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ನೆಕ್ಸಾನ್ ಅದರ ಬೆಲೆಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಫೀಚರ್ಗಳನ್ನು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಐದು ಜನರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ.
ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಯಾರು ?
ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯ ಯ ಏಕೈಕ ನೇರ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಎಂದರೆ ಅದು ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಯುವಿ400 ಇವಿ ಆಗಿದೆ, ಇದು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಮತ್ತು ಬೂಟ್ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಮಹೀಂದ್ರಾವು ಫೀಚರ್ ಅನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಟಾಟಾದಂತೆ ಫ್ಯೂಚರಿಸ್ಟಿಕ್ ಆಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದರೆ, ನೀವು ಎಮ್ಜಿ ಜೆಡ್ಎಸ್ ಇವಿಯನ್ನು ಸಹ ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು.
ಇದೇ ಬೆಲೆಗೆ, ನೀವು ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ, ಕಿಯಾ ಸೆಲ್ಟೋಸ್, ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಗ್ರಾಂಡ್ ವಿಟಾರಾ, ಹೋಂಡಾ ಎಲಿವೇಟ್, ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಟೈಗುನ್, ಸ್ಕೋಡಾ ಕುಶಾಕ್ ಮತ್ತು ಎಂಜಿ ಆಸ್ಟರ್ನಂತಹ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್ಯುವಿಗಳ ICE ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು.
ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ expert ವಿಮರ್ಶೆ
ನಾವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ವಿಷಯಗಳು
- ದೊಡ್ಡದಾದ 12.3 "ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್, ಡಿಜಿಟಲ್ ಡ್ರೈವರ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ, ವಾಹನದಿಂದ ಲೋಡ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಂತಹ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
- ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಡ್ರೈವ್ ಅನುಭವ: ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ EV ಖರೀದಿದಾರ ಸ್ನೇಹಿ
- ಬಹು ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು: 30 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು 40.5 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್
ನಾವು ಇಷ್ಟಪಡದ ವಿಷಯಗಳು
- ಕೆಲವು ಹಳೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಹಾಗೆ ಉಳಿದಿದೆ
- ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ ವೇರಿಯಂಟ್ನಲ್ಲಿ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿರುವ ಹಿಂಬದಿ ಸೀಟಿನ ಕೆಳಭಾಗದ ಸಪೋರ್ಟ್
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಮರ್ಶೆ
ಸ್ಥೂಲ ಸಮೀಕ್ಷೆ

ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಕೆಲವು ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಪ್ರದಶನದಲ್ಲಿ ಎಡವಿದಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್/ಡೀಸೆಲ್-ಚಾಲಿತ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ನನ್ನು ಉದಾರವಾಗಿ ಬಳಸಿದ ನಂತರ, ಇದರ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿರುವ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ನ್ನು ಗಮನಿಸಿದಾಗ ಇದು ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಇದು ಇನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹಿಂದೆನೇ ಉಳಿದಿದೆ. ICE-ಚಾಲಿತ ನೆಕ್ಸಾನ್ ನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಟ್ರೈಲರ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಇದು ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಚಲನಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ. ಇದು ತನ್ನ ಕಾರಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳೊಂದಿಗೆ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಏನನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಪ್ರದರ್ಶನ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಫೇಸ್ಲಿಫ್ಟ್ನ ಲುಕ್ ನ್ನು ನೀವು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಿದ್ದರೆ, EV ಇವಿ ಆವೃತ್ತಿ ಅದನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಸಿಸುತ್ತದೆ.
ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, EV ಅದನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯು ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದರೆ, EV ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ! ಹಣಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಅಡ್ಡಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ನ ಪಡೆಯಬಹುದು.
ಎಕ್ಸ್ಟೀರಿಯರ್
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಫೇಸ್ಲಿಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಆವೃತ್ತಿಯ ಆದ್ಯತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಮೊದಲ ಅನಿಸಿಕೆ. ಡೇಟೈಮ್ ರನ್ನಿಂಗ್ ಲ್ಯಾಂಪ್ಗಳು, 16-ಇಂಚಿನ ಅಲಾಯ್ ವೀಲ್ ನ ಮಾಡೆಲ್ ಮತ್ತು ಟೈಲ್ ಲ್ಯಾಂಪ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಅನಿಮೇಷನ್ಗಳಂತಹ ಅಂಶಗಳು EV ಯ ಸೌಂದರ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಕಾಣುವಂತೆ, ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ: DRL ಗಳನ್ನು ಸೇರುವ ಬೆಳಕಿನ ಪಟ್ಟಿಯಿದೆ. ಇದು ಸ್ವಾಗತ/ವಿದಾಯ ಅನಿಮೇಷನ್ ಅನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ತಂಪಾಗಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಚಾರ್ಜ್ ಸ್ಥಿತಿ ಸೂಚಕವಾಗಿ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇತರ ಸ್ಪಷ್ಟ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೆಂದರೆ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಮುಂಭಾಗದ ಬಂಪರ್, ಇದು ಕ್ರೋಮ್ನಲ್ಲಿ ಫಿನಿಷ್ ಆಗಿರುವ ವರ್ಟಿಕಲ್ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಟಾಟಾ ಪೂರ್ವ ಫೇಸ್ಲಿಫ್ಟ್ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ನ ಟ್ರೇಡ್ ಮಾರ್ಕ್ ಆಗಿದ್ದ ನೀಲಿ ಕಲರ್ ನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ. ಟಾಟಾ ಹೇಳುವಂತೆ ಇದು ಅವರ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳ 'ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿ'ಯನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ತನ್ನ ಬಾಡಿ ಪೈಂಟ್ ನ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ನೀಲಿ ಬಣ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದ ಕಾರಣ, ಈಗ ವಿಶಾಲವಾದ ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಅವರಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ನೀವು EV ಯಲ್ಲಿ ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಜನರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಎಂಪವರ್ಡ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ (ಬಹುತೇಕ ಪರ್ಲ್ಸೆಂಟ್ ಬಿಳಿ), ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಓಷನ್ (ಟಾರ್ಕೊಯಿಸ್) ಅಥವಾ ಟೀಲ್ ಬಾಡಿ ಕಲರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.

ಮುಂಭಾಗದ ಬಾಗಿಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ '.ev' ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಕಾರು ಈಗ ಅದರ ಹೊಸ ಗುರುತಾದ Nexon.ev ಯನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಟೈಲ್ಗೇಟ್ನಲ್ಲಿ (ಹಿಂಬದಿ ಡೋರ್) ನಮೂದಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸುವಿರಿ.
ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಟರ್ ಎಲ್ಇಡಿ ಹೆಡ್ಲೈಟ್ಗಳು, ಹೊಸ ಮಿರರ್ ಗಳು, ಕನೆಕ್ಟೆಡ್ ಎಲ್ಇಡಿ ಟೇಲ್ಲ್ಯಾಂಪ್ಗಳು, ವಿಸ್ತೃತ ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ ಮತ್ತು ಹಿಡನ್ ವೈಪರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ವಿನ್ಯಾಸ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪೆಟ್ರೋಲ್/ಡೀಸೆಲ್ ಆವೃತ್ತಿಯಿಂದ ಬದಲಾಗದೆ ಇದರಲ್ಲಿಯೂ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಇಂಟೀರಿಯರ್
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಯ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ನ ಒಳಗೆ ನೀವು ಹೋದಾಗ ಒಮ್ಮೆಲೇ ನೀವೆಲ್ಲೂ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ರೇಂಜ್ ರೋವರ್ ನಲ್ಲಿ ಕೂತಿದ್ದೀರಾ ಎಂಬ ಅನುಭವವಾದರೆ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನಿಮಗೆ ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ಪ್ರೇಕ್ಷೆ ಅನಿಸಬಹುದು. ಸರಳ ವಿನ್ಯಾಸ, ಹೊಸ ಟು-ಸ್ಪೋಕ್, ಫ್ಲಾಟ್-ಬಾಟಮ್ ಸ್ಟೀರಿಂಗ್ ವೀಲ್ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣದ ಯೋಜನೆ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಈ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನಿಜ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಟಾಟಾ ಇಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಹಸಮಯವಾಗಿದೆ, ಟಾಪ್-ಎಂಡ್ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿರುವ ಎಂಪವರ್ಡ್+ ನಲ್ಲಿ ವೈಟ್-ಗ್ರೇ ಬಣ್ಣದ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆಸನಗಳ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಪ್ಯಾಡ್ ನಲ್ಲಿ ಟಾರ್ಕೊಯಿಸ್ ನ (ವೈಡೂರ್ಯ) ಹೊಲಿಗೆ ಕೂಡ ಇದೆ. ಖಚಿತವಾಗಿ, ಭಾರತೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಈ ಬಣ್ಣಗಳು ನಿಖರವಾಗಿ ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಲ್ಲ. ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಸ್ಪಿಕ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪ್ಯಾನ್ ಆಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದರೊಂದಿಗೆ ಅದು ತರುವ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀವು ಆನಂದಿಸುವಿರಿ.
ICE-ಚಾಲಿತ ಆವೃತ್ತಿಗಳಂತೆ, ಗ್ರಹಿಸಿದ ಗುಣಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಸುಧಾರಣೆಯು ಕ್ಯಾಬಿನ್ನೊಳಗೆ ದೊಡ್ಡ ಹೈಲೈಟ್ ಆಗಿದೆ. ಡ್ಯಾಶ್ಬೋರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾದ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ಗಳು ಮತ್ತು ಲೆಥೆರೆಟ್ ಪ್ಯಾಡಿಂಗ್, ಅಪ್ಹೊಲ್ಸ್ಟೆರಿಯ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣಗಳ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಬಳಕೆಯು ಕ್ಯಾಬಿನ್ಗೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಜರ್ಮನ್ ಕಾರಿನಂತಹ ಡ್ಯಾಶ್ಬೋರ್ಡ್ ವಿನ್ಯಾಸವು ಬರೆಯುತ್ತಿರುವ ಚೆಕ್ಗಳನ್ನು ನಗದು ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಂತಿದೆ. ಫಿಟ್-ಅಂಡ್-ಫಿನಿಶ್ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ತುಂಬಾನೇ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಾರು ಯಾವುದೇ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.

ವಿನ್ಯಾಸದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ದೊಡ್ಡದಾದ 12.3" ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್, ಯೂಸರ್ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ಗಾಗಿ ಅನನ್ಯ ಬಣ್ಣದ ಪ್ಯಾಲೆಟ್ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಬ್ರೇಕ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಮರುವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಫ್ಲೋರ್ ಕನ್ಸೋಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಾಯೋಗಿಕತೆಯು ICE ಆವೃತ್ತಿಯಂತೆಯೇ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ. ನಾವು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದ್ದ ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೀವು ಆರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ನೆಲವನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ಇದು ಮುಂಭಾಗದ ಆಸನಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ತೊಡೆಯ ಕೆಳಭಾಗದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಮೊಣಕಾಲು ಇರಿಸುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ, ಸೌಜನ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಮುಂಭಾಗದ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಕುಷನ್, ದೊಡ್ಡ ಹಿಂಬದಿ ಸೀಟ್ ಸ್ಕ್ವಾಬ್ ಮತ್ತು ಸೀಟ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಸ್ಕೂಪ್ ಕೊರತೆಯಂತಹ ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಎದುರಿಸುತ್ತೀರಿ.
ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಯ ಸೌಕರ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಕೆಲವು ನಿರ್ಣಾಯಕ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಇದನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಆಲ್-ರೌಂಡರ್ ಆಗಿ ಮಾಡಿದೆ. ICE ಆವೃತ್ತಿಯಿಂದ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲ್ಪಟ್ಟ ಬಹಳಷ್ಟು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಿವೆ. ಅವುಗಳೆಂದರೆ:
| ಕೀಲೆಸ್ಸ್ ಎಂಟ್ರಿ | ಮುಂಭಾಗದ ಆಸನಗಳಲ್ಲಿ ವೆಂಟಿಲೇಷನ್ |
| ಪುಶ್-ಬಟನ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಸ್ಟಾಪ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸನ್ ರೂಫ್ |
| ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಹೆಡ್ ಲೈಟ್ಸ್ | ವಯರ್ ಲೆಸ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ |
| ಕ್ರ್ಯುಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ | 10.25-ಇಂಚ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಡ್ರೈವರ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ |
| ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಕ್ಲೈಮೇಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ | 9-ಸ್ಪೀಕರ್ ನ ಜೆಬಿಎಲ್ ಸೌಂಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ |
| ಹಿಂದಿನ ಎಸಿ ವೆಂಟ್ಸ್ | 360-ಡಿಗ್ರಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ |
ಮೊದಲ ದೊಡ್ಡ ಬದಲಾವಣೆಯೆಂದರೆ ಹೊಸ 12.3-ಇಂಚಿನ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್, ಇದನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಟಾಟಾ ಕಾರು ಇದುವರೆಗೆ ನೋಡಿದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ICE-ಚಾಲಿತ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ನಲ್ಲಿ (ಮತ್ತು Nexon EV ಫಿಯರ್ಲೆಸ್ ವೇರಿಯೆಂಟ್) 10.25-ಇಂಚಿನ ಸಣ್ಣ ಪರದೆಯೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಅಡಚಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಫ್ರೀಜ್ಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ದೊಡ್ಡ ಪರದೆಯು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಚಿಕ್ಕ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇಯಂತೆಯೇ, ಇದು ಕೂಡ ಗರಿಗರಿಯಾದ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್, ಉತ್ತಮ ಕಾಂಟ್ರಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ಬಳಸಲು ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ.

ಡಿಸ್ಪ್ಲೇಯು ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ನ ಬೆಂಬಲದಿಂದ ರನ್ ಆಗುತ್ತದೆ, ಇದು 64GB ಆನ್ಬೋರ್ಡ್ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು 8GB RAM ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. OS ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ, ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೋಸ್ಟ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು ಟಾಟಾವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಟಾಟಾ ಇದನ್ನು ‘Arcade.EV’ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಿದೆ — ಇದು ಪ್ರೈಮ್ ವಿಡಿಯೋ, ಹಾಟ್ಸ್ಟಾರ್, ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಮತ್ತು ಗೇಮ್ಗಳಂತಹ ಮನರಂಜನಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್ ಆಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟಾಪ್ ನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮನರಂಜನೆ ನೀಡುವುದು ಇದರ ಹಿಂದಿರುವ ಉದ್ದೇಶ. ವಾಹನವು ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ನಿಮ್ಮ ಇಷ್ಟದ ಕೆಲವು ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಬಹುದು. ಇನ್ನೊಂದು ಸಂಭವನೀಯ ಬಳಕೆಯ ಸಂದರ್ಭವೆಂದರೆ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅಥವಾ ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ತುರ್ತು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಹಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಮನರಂಜನೆ ನೀಡುವುದು.

10.25-ಇಂಚಿನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಡ್ರೈವರ್ನ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮೂಗಿನ ನೇರದಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಹೋಸ್ಟ್ಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. EV-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಹಸಿರು ಮತ್ತು ಹಳದಿ ವರ್ಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಕ್ಲಾಸಿ ಆಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಎದ್ದುಕಾಣುವ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಈ ಪರದೆಯಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್/ಆಪಲ್ ಮ್ಯಾಪ್ ಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವ ಪರದೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ, ಇದು ನಿಮಗೆ ತಡೆರಹಿತ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ಪರದೆಯಲ್ಲಿ ಐಫೋನ್ ಮೂಲಕ Google ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ನಾವು ಆಶಿಸುತ್ತೇವೆ! (ಆಪಲ್ ನಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿ!)
ಸುರಕ್ಷತೆ

ಸುರಕ್ಷತಾ ಸೂಟ್ನಲ್ಲಿ 6 ಏರ್ಬ್ಯಾಗ್ಗಳು, EBD ಜೊತೆಗೆ ABS, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸ್ಟೆಬಿಲಿಟಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಆಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇತರ ಸುರಕ್ಷತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ ಗಳೆಂದರೆ ಮುಂಭಾಗ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸೆನ್ಸಾರ್ ಗಳು, 360-ಡಿಗ್ರಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಮತ್ತು ISOFIX ಚೈಲ್ಡ್ ಸೀಟ್ ಮೌಂಟ್ ಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಹೊಸ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಅನ್ನು ಇನ್ನೂ ಕ್ರ್ಯಾಶ್-ಟೆಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮಾಡಿದ ರಚನಾತ್ಮಕ ಬಲವರ್ಧನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಟಾಟಾ ನಮಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಭಾಗದ ಅಪಘಾತದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸಮ್ಮಿತೀಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ (RHS ಮತ್ತು LHS ನಲ್ಲಿ ಸಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ).
ಬೂಟ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ
ಈ ಹಿಂದಿನಂತೆ ಬೂಟ್ ಸ್ಪೇಸ್ 350 ಲೀಟರ್ ನಷ್ಟು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಜನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಲಗೇಜ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಹಿಂದಿನ ಸೀಟ್ ನ್ನು 60:40 ನಲ್ಲಿ ಬೆಂಡ್ ಮಾಡಿ ಈ ಜಾಗವನ್ನು ಬೂಟ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಆಗಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ನ ಕೆಲವು ಹಳೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಳಿದಿವೆ - ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಕಪ್ಹೋಲ್ಡರ್ಗಳ ಕೊರತೆ, ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಆಳವಿಲ್ಲದ ಡೋರ್ ಪಾಕೆಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಇಕ್ಕಟ್ಟಾದ ಫುಟ್ವೆಲ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಇದರಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ
ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ತನ್ನ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಯನ್ನು ಎರಡು ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ, 30 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು 40.5 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್. ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗಳು ಬದಲಾಗದೆ ಇರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚಾರ್ಜ್ ಸಮಯಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತವೆ.
| ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ | ಮಧ್ಯಮ ರೇಂಜ್ | |
| ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ | 40.5 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ | 30 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ |
| ಘೋಷಿಸಿರುವ ಮೈಲೇಜ್ | 465 ಕಿ.ಮೀ | 325 ಕಿ.ಮೀ |
| ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಮಯಗಳು | ||
| 10-100% (15A ಪ್ಲಗ್) | ~15 ಗಂಟೆಗಳು | ~10.5 ಗಂಟೆಗಳು |
| 10-100% (7.2 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಚಾರ್ಜರ್) | ~6 ಗಂಟೆಗಳು | ~4.3 ಗಂಟೆಗಳು |
| 10-80% (50 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ DC) | ~ 56 ನಿಮಿಷಗಳು | |
ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ ಆವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ 7.2 ಕಿ.ವ್ಯಾಟ್ ಚಾರ್ಜರ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ (ಮಧ್ಯಮ ಶ್ರೇಣಿಗೆ ಐಚ್ಛಿಕ), ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಶ್ರೇಣಿಯ ಆವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ 3.3kW ಚಾರ್ಜರ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಬದಲಾಗದೆ ಉಳಿದಿದ್ದರೂ, ಹೊಸ ಮೋಟರ್ ನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಮೋಟಾರು 20 ಕೆ.ಜಿಗಳಷ್ಟು ಹಗುರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ಪಿಎಮ್ಎಸ್ ವರೆಗೆ ತಿರುಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು NVH ವಿಷಯದಲ್ಲೂ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ಈಗ ಟಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.
| ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ | ಮಧ್ಯಮ ರೇಂಜ್ | |
| ಪವರ್ | 106.4 ಪಿಎಸ್ | 95 ಪಿಎಸ್ |
| ಟಾರ್ಕ್ | 215 ಎನ್ಎಂ | 215 ಎನ್ಎಂ |
| 0-100 ಕ್ಕೆ ವೇಗವರ್ಧನೆ (ಘೋಷಿಸಿದಂತೆ) | 8.9 ಸೆಕೆಂಡುಗಳು | 9.2 ಸೆಕೆಂಡುಗಳು |
ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಹಿಂದೆ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯು ಜಾಸ್ತಿಯಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲ. ಟಾಟಾ ಅನುಭವವನ್ನು ಮೆರುಗುಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 'ಪೀಕಿ' ವಿದ್ಯುತ್ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಸಮತಟ್ಟಾಗಿದೆ. ಉತ್ಸಾಹಿಗಳು EV ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಶೀಲತೆಯನ್ನು ಬಯಸಬಹುದು, ಹೊಸ ಮೋಟರ್ನ ಸುಗಮ ವಿದ್ಯುತ್ ವಿತರಣೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸ್ನೇಹಪರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ ವೇರಿಯೆಂಟ್ ಗಳಿಗೆ 10kmph (ವೇಗವರ್ಧನೆ) ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಿದೆ, ಈಗ 150kmph ಆಗಿದೆ. (ಮಧ್ಯಮ ಶ್ರೇಣಿಯು 120kmph ಗರಿಷ್ಠ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ).

ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ಗೆ ಪೂರ್ಣ ಚಾರ್ಜ್ನಲ್ಲಿ 465 ಕಿಮೀ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ರೇಂಜ್ಗೆ 325 ಕಿಮೀ ಕ್ರಮಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡರೂ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ವರುಗಳು ಕ್ರಮವಾಗಿ ~ 300 ಕಿಮೀ ಮತ್ತು ~ 200 ಕಿಮೀ ತಲುಪಿಸಬಹುದೆಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಒಂದು ವಾರ ಕಛೇರಿಯ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಸಾಕಾಗುವಷ್ಟು ಇದೆ.
ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಯ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಿಗೆ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸೇರ್ಪಡೆಯೆಂದರೆ ವೆಹಿಕಲ್-ಟು-ವೆಹಿಕಲ್ (V2V) ಮತ್ತು ವೆಹಿಕಲ್-ಟು-ಲೋಡ್ (V2L) ಮಾಡುವ ಸೌಕರ್ಯ. ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ನೀವು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಯಾವುದೇ ವಿದ್ಯುತ್ ಸಾಧನಕ್ಕೆ 3.3 ಕಿ,ವ್ಯಾಟ್ ವರೆಗೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತಲುಪಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಚಿಕ್ಕ ಕ್ಯಾಂಪ್ಸೈಟ್ಗೆ ಬಹಳ ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಖಾಲಿ EV ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಒಂದು ಚಿಂತನಶೀಲ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ನಿಮಗೆ ಪೂರ್ವನಿರ್ಧರಿತ ಮಟ್ಟದ ಚಾರ್ಜ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಅದು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ರೈಡ್ ಅಂಡ್ ಹ್ಯಾಂಡಲಿಂಗ್
ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸವಾರಿಯ ಗುಣಮಟ್ಟವು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. EV ಯೊಂದಿಗೆ, ಶಕ್ತಿಯು ಸಹ ಶೈನ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಅದರ ICE ಸೋದರಸಂಬಂಧಿಗಿಂತಲೂ ದೃಢವಾದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಎಂದಿಗೂ ಅಹಿತಕರವಲ್ಲ. ಕೆಟ್ಟ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ವ್ಯವಹರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದ ಸ್ಥಿರತೆಯು ಸಹ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಾಗಿದೆ. ಗ್ರೌಂಡ್ ಕ್ಲಿಯರೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಲಾಂಗ್ ರೇಂಜ್ಗೆ 190 ಎಂಎಂ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಶ್ರೇಣಿಗೆ 205 ಎಂಎಂ ನಷ್ಟು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಅನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯತ್ನದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸ್ಟೀರಿಂಗ್ ನಗರಕ್ಕೆ ತ್ವರಿತ ಮತ್ತು ಹಗುರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆದ್ದಾರಿಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿಯೇ ಇದೆ. ಇದು ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮೂಲೆಗಳ ಮೂಲಕವೂ ಊಹಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ತತ್ಕ್ಷಣದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಇದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ ನೀವು ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಯೊಂದಿಗೆ ಆನಂದಿಸಬಹುದು.
ವರ್ಡಿಕ್ಟ್

ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳು ನೆಕ್ಸಾನ್ EV ಅನ್ನು ಈ ಹಿಂದಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ನವೀಕರಿಸಿದ ವಿನ್ಯಾಸ, ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಒಳಾಂಗಣಗಳು, ಉತ್ತಮ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸುಗಮ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಎಲ್ಲವೂ ಆನಂದದಾಯಕವಾದ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಖಚಿತವಾಗಿ, ಡ್ರೈವ್ ಅನುಭವವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ. ಪ್ಯಾಕೇಜ್ನಂತೆ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟರ್ನಿಂದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಮತ್ತು ಮೌನ, ವರ್ಧಿತ ಆಂತರಿಕ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಇನ್ಫೋ ಎಂಟರಿಟೈನ್ ಮೆಂಟ್ ಅಂಶವು ನೆಕ್ಸನ್ EV ಅನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಆಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಬಣ್ಣಗಳು
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. CarDekhoದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರು ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ.
ಎಂಪವರ್ಡ್ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಡ್ಯುಯಲ್ ಟೋನ್
ಪ್ರಾಚೀನ ಬಿಳಿ with ಕಪ್ಪು roof
ಡಾರ್ಕ್ ಎಡಿಷನ್
ಪ್ಯೂರ್ ಗ್ರೇ with ಕಪ್ಪು roof
ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ರೂಫ್ನೊಂದಿಗೆ ಡೇಟೋನಾ ಗ್ರೇ
ಓಷನ್ ಬ್ಲೂ with ಕಪ್ಪು roof
ಡಾರ್ಕ್ ಕೆಂಪು ಎಡಿಷನ್
comparing ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ rivals
Rs.12.49 - 17.89 ಲಕ್ಷ* | Rs.14.85 - 19.15 ಲಕ್ಷ* | Rs.9.79 - 12.99 ಲಕ್ಷ* | Rs.13.50 - 20 ಲಕ್ಷ* | Rs.16.19 - 20.21 ಲಕ್ಷ* | Rs.17.19 - 19.69 ಲಕ್ಷ* | Rs.18.03 - 25.22 ಲಕ್ಷ* | Rs.6.99 - 10.09 ಲಕ್ಷ* |
| ratingUser Review (247) | User Review (120) | User Review (44) | User Review (5) | User Review (22) | User Review (141) | User Review (30) | User Review (15) |
| ಇಂಧನದ ಪ್ರಕಾರಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ |
| ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ30 - 45 kwh | 38 - 52.9 kwh | 30 - 40 kwh | 42 - 51.4 kwh | 49 - 61 kwh | 55 kwh | 42 - 51.4 kwh | 19.2 - 24 kwh |
| ರೇಂಜ್275 - 489 km | 332 - 449 km | 275 - 350 km | 443 - 526 km | 440 - 543 km | 502 km | 390 - 510 km | 226 - 285 km |
| ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಮಯ50 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 56 ನಿಮಿಷಗಳು | 50 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 55 ನಿಮಿಷಗಳು (0-80%) | - | 11 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 4 ಗಂಟೆಗಳು (10-100%) | - | 70 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 40 ನಿಮಿಷಗಳು (10-80%) | 100 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 39 ನಿಮಿಷಗಳು (10-80%) | 7.2 kW ಚಾರ್ಜರ್ದಿಗ 2.6 ಗಂಟೆಗಳು (10-100%) |
| ಪವರ್127 - 142 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | 134 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | 87 - 127 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | 133 - 169 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | 142 - 172 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | 165 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | 133 - 169 ಬಿಹೆಚ್ ಪಿ | - |
| ಗಾಳಿಚೀಲಗಳು6 | 6 | 6 | 6 | 7 | 6 | 6 | 6 |
| currently viewing | ವೀಕ್ಷಿಸಿ ಆಫರ್ಗಳು | ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಎಸ್ ಪಂಚ್ ಇವಿ | ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಎಸ್ ಸಿರೋಸ್ ಇವಿ | ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಎಸ್ ಇ ವಿಟಾರಾ | ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಎಸ್ ಕರ್ವ್ ಇವಿ | ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಎಸ್ ಕ್ರೆಟಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ | ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿಎಸ್ ಟಿಯಾಗೋ ಇವಿ |
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವೀಡಿಯೊಗಳು
- shorts
- full ವೀಡಿಯೋಸ್

ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿರುದ್ಧ XUV 400 EV - Charging Speed

ಚಾಲಕ ವಿರುದ್ಧ Fully loaded - Tata Nexon EV

Hill climb test - Tata ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ

ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ವಿರುದ್ಧ XUV 400 hill climb
17:19Tata Nexon EV vs Mahindra XUV400: यह कैसे हो गया! 😱2 years ago28.2K ವ್ಯೂವ್ಸ್
14:05Tata Nexon EV Detailed Review: This Is A BIG Problem!2 years ago38K ವ್ಯೂವ್ಸ್
16:14Tata Curvv EV vs Nexon EV Comparison Review: Zyaada VALUE FOR MONEY Kaunsi?1 year ago87.7K ವ್ಯೂವ್ಸ್
11:17Tata Nexon EV: 5000km+ Review | Best EV In India?1 year ago69.4K ವ್ಯೂವ್ಸ್
24:08Tata Nexon EV vs MG Windsor EV | Which One Should You Pick? | Detailed Comparison Review1 year ago27.2K ವ್ಯೂವ್ಸ್
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ 2026: ಲೇಟೆಸ್ಟ್ ಸುದ್ದಿ articles
- ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ
- ರೋಡ್ ಟೆಸ್ಟ್
explore ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಎರಡನೇ hand ಕಾರುಗಳು
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಬಳಕೆದಾರರ ವಿಮರ್ಶೆಗಳು
- ಎಲ್ಲಾ (247)
- ಲುಕ್ಸ್ (54)
- ಕಂಫರ್ಟ್ (77)
- ಮೈಲೇಜ್ (28)
- ಇಂಜಿನ್ (7)
- ಇಂಟೀರಿಯರ್ (53)
- space (27)
- ಬೆಲೆ/ದಾರ (52)
- ಹೆಚ್ಚು ...
- ಇತ್ತೀಚಿನ
- ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆಯೆ
- critical
- Car Of Indians.Good, sturdy and the car of India and Indians which is proven in years. After the covid Indians are more concerned about the safety rather then price and mileage. Nexon is the opening batsman in the new sphere of safety cars at affordable price. It constantly upgrading from simple to hightech advances. Problem is only with the comfort with tata cars as compared to with hyundai toyota ones. If tata sort this out than it will be the only first choice of every indian buyer.ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು
- I Try To Buy A Ev Vehicle, This One Is GoodGood looking in this price range, and I like this car because drive km range more sufficient for me and car look is very cool and better than the other ev vehicle in looking wise and km range. Tata service very fast and middle class family affordable ev car. This is the best selection in ev vehicle for middle class and all type customer.ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು
- My 1 Month Experience Of Buying Nexon EVRecently purchased tata nexon ev from delhi moti nagar showroom, whole booking till delivery of car was very smooth. Car feels much refreshing, snappy and smoother than petrol nexon and feels like a seperate car as compare to its petrol brother. I rode it from delhi to khatu shyam, Rajasthan and it was just a very good and comforting experience in the car. Parents and my lil brother were very happy from the performance and the way it feels on road. Since its an ev, the smoother ride and feels less tiring. Safety wise since its a tata car, its very reliable. Things that I am worried about are service quality and resale value of car even though it comes with unlimited km warranty for battery but for other repairing or service in future, I have to be dependent on company only since normal mechanics do not even work on battery operated vehicle but thats the situation for future. All and all its a good buy under 17L and when I look at other option, I could have gone toward hyundai creta that is bigger car but considering that its an automatic and power is nowhere comparable to petrol or diesel car, its way above those, and with all the feature and running cost. I believe its a win deal for me.ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು1
- Tata Nexon Ev In It's PeakGood one I have seen in the Ev segment. People talk about only Tata's safety but I think in this generation, Nexon is a good choice in styling, range, safety and performance but I think the comfort should be increase by giving extra thigh support in the 2nd row and recliner seats in the 2nd row. After that it will become best in the segment from other in all features, safety, comfort and performance. The city rider will be very happy to own this because It's more value for money than MG Windsor Ev under 20 lakhs in it's segment. I explained about some concern if Tata fix these problems then no one can beat this in it's segment. Thank you.ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು
- Overally Best Ev Compact SUVI love the Nexon ev car specially and although Tata's safety have left us with no questions. Safety + ev is best combination and overall best in segment. Specialy best in price segment. I will buy soon. Took test drive and loved the car's interior and exterior. Pick-up and everything is just perfect. I love it.ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು
- ನೋಡಿ ಇನ್ನಷ್ಟು
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ Range
| motor ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ | ಎಆರ್ಎಐ ರೇಂಜ್ |
|---|---|
| ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ - ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ | ನಡುವೆ 275 - 489 km |
Ask anything & get answer ರಲ್ಲಿ {0}
ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು & ಉತ್ತರಗಳು
A ) It is priced between Rs.12.49 - 17.19 Lakh (Ex-showroom price from Ernakulam).
A ) The ground clearance (Unladen) of Tata Nexon EV is 205 in mm, 20.5 in cm, 8.08 i...ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು
A ) The Tata Nexon EV has maximum torque of 215Nm.
A ) Tata Nexon EV is available in 6 different colours - Pristine White Dual Tone, Em...ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು
A ) For the availability and waiting period, we would suggest you to please connect ...ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್ ಇವಿ ಆನ್-ರೋಡ್ ಬೆಲೆ in ಪಾಪ್ಯುಲರ್ cities
ಟ್ರೆಂಡಿಂಗ್ ಟಾಟಾ ಕಾರುಗಳು
- ಪಾಪ್ಯುಲರ್
- ಉಪಕಮಿಂಗ್
ಟಾಟಾ ಸಿಯೆರಾRs.11.49 - 21.59 ಲಕ್ಷ*
ಟಾಟಾ ಪಂಚ್Rs.5.75 - 10.77 ಲಕ್ಷ*
ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸಾನ್Rs.7.40 - 14.52 ಲಕ್ಷ*
ಟಾಟಾ ಹ್ಯಾರಿಯರ್Rs.13 - 26.11 ಲಕ್ಷ*
ಟಾಟಾ ಸಫಾರಿRs.13.40 - 26.91 ಲಕ್ಷ*
Popular ಎಸ್ಯುವಿ cars
- ಟ್ರೆಂಡಿಂಗ್
- ಲೇಟೆಸ್ಟ್
- ಉಪಕಮಿಂಗ್
ಮಹೀಂದ್ರ ಥಾರ್ ogRs.10.32 - 18.99 ಲಕ್ಷ*
ಮಹೀಂದ್ರ ಎಕ್ಸ್ಯುವಿ 3xoRs.7.79 - 15.04 ಲಕ್ಷ*
ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಬ್ರೆಝಾRs.7.50 - 13.71 ಲಕ್ಷ*
ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಫ್ರಾಂಕ್ಸ್Rs.6.90 - 12.03 ಲಕ್ಷ*
ಮಹೀಂದ್ರಾ ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಎನ್Rs.13.69 - 25.49 ಲಕ್ಷ*
- ಹೊಸ ವೇರಿಯೆಂಟ್
ರೆನಾಲ್ಟ್ ಡಸ್ಟರ್Rs.10.49 - 19.49 ಲಕ್ಷ* - ಹೊಸ ವೇರಿಯೆಂಟ್
ಎಂಜಿ ಹೆಕ್ಟರ್Rs.12.14 - 20 ಲಕ್ಷ*
ಹೊಂಡಾ ಇಲೆವಟ್Rs.11.80 - 18.40 ಲಕ್ಷ*- ಹೊಸ ವೇರಿಯೆಂಟ್
ಹುಂಡೈ ಅಲ್ಕಝರ್Rs.14.51 - 21.96 ಲಕ್ಷ* - ಹೊಸ ವೇರಿಯೆಂಟ್
ಹುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್Rs.18.03 - 25.22 ಲಕ್ಷ*

