+ 137படங்கள்
+ 8நிறங்கள்
Volkswagen Taigun 2021-2026 1.0 Topline இஎஸ்
253 மதிப்பீடுகள்rate & win ₹1000
Rs.16.04 லட்சம்*
*எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை in புது டெல்லி
வோல்க்ஸ்வேகன் டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் சவுண்ட் எடிஷன் has been discontinued.
டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் சவுண்ட் எடிஷன் மேற்பார்வை
| இன்ஜின் | 999 சிசி |
| ground clearance | 188 mm |
| பவர் | 114 பிஹச்பி |
| சீட்டிங் கெபாசிட்டி | 5 |
| டிரைவ் டைப் | FWD |
| மைலேஜ் | 19.2 கேஎம்பிஎல் |
- powered முன்புறம் இருக்கைகள்
- வென்டிலேட்டட் சீட்ஸ்
- ஹெயிட் அட்ஜஸ்ட்டபிள் டிரைவர் சீட்
- ஆட்ட ோமேட்டிக் கிளைமேட் கன்ட்ரோல்
- க்ரூஸ் கன்ட்ரோல்
- சன்ரூப்
- முக்கிய விவரக்குறிப்புகள்
- டாப்-மவுன்டட் ரியர் வைப்பர் அண்ட் வாஷர்
வோல்க்ஸ்வேகன் டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் சவுண்ட் எடிஷன் விலை
| எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை | Rs.16,03,850 |
| ஆர்டிஓ | Rs.1,60,385 |
| மற்றவைகள் | Rs.16,038 |
| optional | Rs.29,400 |
| ஆன்-ரோடு விலை புது டெல்லி | Rs.18,09,673 |
இஎம்ஐ : Rs.34,444/ மாதம்
பெட்ரோல்
*estimated விலை via verified sources. the விலை quote does not include any additional discount offered by the dealer.
டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் சவுண்ட் எடிஷன் விவரக்குறிப்புகள் மற்றும் அம்சங்கள்
இயந்திரம் மற்றும் பரிமாற்றம்
| இயந்திர வகை | 1.0l பிஎஸ்ஐ |
| டிஸ்ப்ளேஸ்மெண்ட் | 999 சிசி |
| அதிகபட்ச பவர் | 114bhp@5000-5500rpm |
| மேக்ஸ் டார்க் | 178nm@1750-4000rpm |
| no. of cylinders | 3 |
| சிலிண்டருக்கு உள்ள வால்வுகள் | 4 |
| ஃபியூல் சப்ளை சிஸ்டம் | பிஎஸ்ஐ |
| டவுன் சிவிடி எக்ஸ்வி பிரீமியம் டிடி | ஆம் |
| ட்ரான்ஸ்மிஷன் type | மேனுவல் |
| gearbox | 6-ஸ்பீடு |
| டிரைவ் டைப் | ஃபிரன்ட் வீல் டிரைவ் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
எரிபொருள் மற்றும் செயல்திறன்
| ஃபியூல் வகை | பெட்ரோல் |
| பெட்ரோல் மைல ேஜ் அராய் | 19.2 கேஎம்பிஎல் |
| பெட்ரோல் ஃபியூல் டேங்க் கெபாசிட்டி | 50 லிட்டர்ஸ் |
| உமிழ்வு விதிமுறை இணக்கம் | பிஎஸ் vi 2.0 |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
suspension, ஸ்டீயரிங் & brakes
| முன்புற சஸ்பென்ஷன் | மேக்பெர்சன் ஸ்ட்ரட் suspension |
| பின்புற சஸ்பென்ஷன் | பின்புறம் twist beam |
| ஸ்டீயரிங் type | எலக்ட்ரிக் |
| ஸ்டீயரிங் காலம் | டில்ட் & டெலஸ்கோபிக் |
| turnin g radius | 5.05 எம் |
| முன்பக்க பிரேக் வகை | டிஸ்க் |
| பின்புற பிரேக் வகை | டிரம் |
| முன்பக்க அலாய் வீல் அளவு | 17 இன்ச் |
| பின்பக்க அலாய் வீல் அளவு | 17 இன்ச் |
| பூட் ஸ்பேஸ் பின்புறம் seat folding | 1405 லிட்டர்ஸ் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
அளவுகள் மற்றும் திறன்
| நீளம் | 4221 (மிமீ) |
| அகலம் | 1760 (மிமீ) |
| உயரம் | 1612 (மிமீ) |
| பூட் ஸ்பேஸ் | 385 லிட்டர்ஸ் |
| சீட்டிங் கெபாசிட்டி | 5 |
| தரையில் அனுமதி வழங்கப்படாதது | 188 (மிமீ) |
| வ்ஹீல் பேஸ் | 2651 (மிமீ) |
| பிராண்ட் டிரேட் | 1531 (மிமீ) |
| பின்புறம் tread | 1516 (மிமீ) |
| கிரீப் எடை | 1248 kg |
| மொத்த எடை | 1650 kg |
| no. of doors | 5 |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
ஆறுதல் & வசதி
| பவர் ஸ்டீயரிங் | ஆம் |
| ஏர் கன்டிஷனர் | ஆம் |
| ஹீட்டர் | ஆம் |
| அட்ஜெஸ்ட்டபிள் ஸ்டீயரிங் | உயரம் & reach |
| ஹெயிட் அட்ஜஸ்ட்டபிள் டிரைவர் சீட் | ஆம் |
| வென்டிலேட்டட் சீட்ஸ் | ஆம் |
| எலக்ட்ரிக்கலி அட்ஜஸ்ட்டபிள் சீட்ஸ் | முன்புறம் |
| ஆட்டோமேட்டிக் கிளைமேட் கன்ட்ரோல் | ஆம் |
| ஆக்ஸசரி பவர் அவுட்லெட் | ஆம் |
| வெனிட்டி மிரர் | ஆம் |
| பின்புற வாசிப்பு விளக்கு | ஆம் |
| பின்புற இருக்கை ஹெட்ரெஸ்ட் | அட்ஜெஸ்ட்டபிள் |
| சரிசெய்யக்கூடிய ஹெட்ரெஸ்ட் | ஆம் |
| ரியர் சீட் சென்டர் ஆர்ம் ரெஸ்ட் | ஆம் |
| பின்புற ஏசி செல்வழிகள் | ஆம் |
| க்ரூஸ் கன்ட்ரோல் | ஆம் |
| பார்க்கிங் சென்ஸர்கள் | பின்புறம் |
| நிகழ்நேர வாகன கண்காணிப்பு | ஆம் |
| ஃபோல்டபிள் பின்புற இருக்கை | 60:40 ஸ்பிளிட் |
| கீலெஸ் என்ட்ரி | ஆம் |
| இன்ஜின் ஸ்டார்ட்/ஸ்டாப் பொத்தான் | ஆம் |
| cooled glovebox | ஆம் |
| paddle shifters | not available |
| யூஎஸ்பி சார்ஜர் | முன்புறம் & பின்புறம் |
| சென்ட்ரல் கன்சோல் ஆர்ம்ரெஸ்ட் | வொர்க்ஸ் |
| லக்கேஜ் ஹூக் & நெட் | ஆம் |
| idle start-stop system | ஆம் |
| பவர் விண்டோஸ் | முன்புறம் & பின்புறம் |
| c அப் holders | முன்புறம் & பின்புறம் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
உள்ளமைப்பு
| டச்சோமீட்டர் | ஆம் |
| glove box | ஆம் |
| லைட்டிங் | ஆம்பியன்ட் லைட் |
| கூடுதல் வசதிகள் | பின்புற பார்சல் டிரே |
| டிஜிட்டல் கிளஸ்டர் | ஆம் |
| டிஜிட்டல் கிளஸ்டர் size | 8 |
| அப்பர் க்ளோவ் பாக்ஸ் | லெதரைட் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
வெளி அமைப்பு
| மழை உணரும் வைப்பர் | ஆம் |
| ரியர் விண்டோ வைப்பர் | ஆம் |
| ரியர் விண்டோ வாஷர் | ஆம் |
| ரியர் விண்டோ டிஃபோகர் | ஆம் |
| வீல்கள் | not available |
| அலாய் வீல்கள் | ஆம் |
| அவுட்சைடு ரியர் வியூ மிரர் டேர்ன் இண்டிகேட்டர்ஸ் | ஆம் |
| integrated ஆண்டெனா | ஆம் |
| குரோம் கிரில் | ஆம் |
| குரோம் கார்னிஷ | ஆம் |
| மூடுபனி ஃபோக்லாம்ப்ஸ் | ஆம் |
| roof rails | ஆம் |
| ஆட்டோமெட்டிக் ஹெட்லேம்ப்ஸ் | ஆம் |
| ஃபாக் லைட்ஸ் | முன்புறம் & பின்புறம் |
| ஆண்டெனா | ஷார்ப் & ஸ்லீக் ஃபிரன்ட் கிரில் வித் பியானோ பிளாக் ஆக்ஸென்ட்ஸ் |
| சன்ரூப் | சைட் |
| பூட் ஓபனிங் | மேனுவல் |
| outside பின்புற கண்ணாடி (orvm) | powered & folding |
| டயர் அளவு | 205/55 r17 |
| டயர் வகை | ரேடியல் டியூப்லெஸ் |
| எல்.ஈ.டி டி.ஆர்.எல் | ஆம் |
| led headlamps | ஆம் |
| எல்.ஈ.டி டெயில்லைட்ஸ் | ஆம் |
| எல்.ஈ. டி மூடுபனி விளக்குகள் | ஆம் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
பாதுகாப்பு
| ஆன்டி-லாக் பிரேக்கிங் சிஸ்டம் (abs) | ஆம் |
| பிரேக் அசிஸ்ட் | ஆம் |
| central locking | ஆம் |
| சைல்டு சேஃப்டி லாக்ஸ் | ஆம் |
| no. of ஏர்பேக்குகள் | 6 |
| டிரைவர் ஏர்பேக் | ஆம் |
| பயணிகளுக்கான ஏர்பேக் | ஆம் |
| side airbag | ஆம் |
| சைடு ஏர்பேக்-பின்புறம் | not available |
| டே&நைட் ரியர் வியூ மிரர் | ஆம் |
| கர்ட்டெய்ன் ஏர்பேக் | ஆம் |
| எலக்ட்ரானிக் பிரேக்ஃபோர்ஸ் டிஸ்ட்ரிபியூசன் (ebd) | ஆம் |
| சீட் பெல்ட் வார்னிங் | ஆம் |
| டோர் அஜார் வார்னிங் | ஆம் |
| டிராக்ஷன் கன்ட்ரோல் | ஆம் |
| டயர் பிரஷர் மானிட்டர் monitoring system (tpms) | ஆம் |
| இன்ஜின் இம்மொபிலைஸர் | ஆம் |
| எலக்ட்ரானிக் ஸ்டெபிலிட்டி கன்ட்ரோல் (esc) | ஆம் |
| பின்பக்க கேமரா | ஸ்டோரேஜ் உடன் |
| ஆன்டி-பின்ச் பவர் விண்டோஸ் | டிரைவரின் விண்டோ |
| வேக எச்சரிக்கை | ஆம் |
| ஸ்பீடு சென்ஸிங் ஆட்டோ டோர் லாக் | ஆம் |
| ஈசோபிக்ஸ் சைல்டு சீட் மவுண்ட்ஸ் | ஆம் |
| ஃப்ரீடென்ஸனர்ஸ் & ஃபோர்ஸ் லிமிட்டர் சீட் பெல்ட்ஸ் | டிரைவர் அண்ட் பாசஞ்சர் |
| மலை இறக்க உதவி | ஆம் |
| இம்பேக்ட் சென்ஸிங் ஆட்டோ டோர் அன்லாக் | ஆம் |
| global ncap பாதுகாப்பு rating | 5 ஸ்டார் மேப் எல்இடி டிஆர்எல்ஸ் வித் இன்டெகிரேட்டட் டேர்ன் சிக்னல் |
| global ncap child பாதுகாப்பு rating | 5 ஸ்டார் மேப் எல்இடி டிஆர்எல்ஸ் வித் இன்டெகிரேட்டட் டேர்ன் சிக்னல் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
பொழுதுபோக்கு மற்றும் தொடர்பு
| வானொலி | ஆம் |
| வயர்லெஸ் தொலைபேசி சார்ஜிங் | ஆம் |
| ப்ளூடூத் இணைப்பு | ஆம் |
| touchscreen | ஆம் |
| touchscreen size | 10.1 இன்ச் |
| ஆண்ட்ராய்டு ஆட்டோ | ஆம் |
| ஆப்பிள் கார்ப்ளே | ஆம் |
| no. of speakers | 6 |
| யுஎஸ்பி ports | ஆம் |
| கூடுதல் வசதிகள் | wireless1 app-connect with android autotm |
| speakers | முன்புறம் & பின்புறம் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
நவீன இணைய வசதிகள்
| லிவ் location | ஆம் |
| இ-கால் & இ-கால் | ஆம் |
| எஸ்பிசி | ஆம் |
| வேலட் மோடு | ஆம் |
| எஸ் ஓ எஸ் / அவசர உதவி | ஆம் |
| புவி வேலி எச்சரிக்கை | ஆம் |
| inbuilt apps | spotify |wynk மியூஸிக் |
| அறிக்கை தவறானது பிரிவுகள் | |
வோல்க்ஸ்வேகன் டைய்கன் 2021-2026 -ன் வேரியன்ட்களை ஒப்பிடவும்
டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் சவுண்ட ் எடிஷன்
currently viewingRs.16,03,850*இஎம்ஐ: Rs.34,444
19.2 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 கம்ஃபோர்ட்லைன்currently viewingRs.11,41,920*இஎம்ஐ: Rs.24,67519.89 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டீஎஸ்ஐ கம்ஃபோர்ட் லைன் bsvicurrently viewingRs.11,61,900*இஎம்ஐ: Rs.25,47020.08 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஹைலைன்currently viewingRs.12,58,959*இஎம்ஐ: Rs.27,14719.2 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஹைலைன் ஏடிcurrently viewingRs.13,55,566*இஎம்ஐ: Rs.29,20617.23 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டீஎஸ்ஐ ஹைலைன் bsvicurrently viewingRs.13,69,900*இஎம்ஐ: Rs.30,00020.08 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஹைலைன் பிளஸ்currently viewingRs.13,94,152*இஎம்ஐ: Rs.30,00419.2 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஜிடி லைன்currently viewingRs.14,32,748*இஎம்ஐ: Rs.30,82719.89 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஹைலைன் பிளஸ் ஏடிcurrently viewingRs.15,00,357*இஎம்ஐ: Rs.32,25818.15 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டீஎஸ்ஐ ஹைலைன் இல் bsvicurrently viewingRs.15,19,900*இஎம்ஐ: Rs.33,27318.41 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஜிடி லைன் ஏடிcurrently viewingRs.15,38,953*இஎம்ஐ: Rs.33,06918.46 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஆண்டுவிழா பதிப்புcurrently viewingRs.15,69,899*இஎம்ஐ: Rs.34,35619.2 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டீஎஸ்ஐ டாப்லைன் bsvicurrently viewingRs.15,83,900*இஎம்ஐ: Rs.34,67420.08 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் ஏடிcurrently viewingRs.16,11,900*இஎம்ஐ: Rs.35,28919.2 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 பிஎஸ்ஐ ஜிடி bsvicurrently viewingRs.16,25,900*இஎம்ஐ: Rs.35,72718.47 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் சவுண்ட் எடிஷன் ஏடிcurrently viewingRs.16,50,900*இஎம்ஐ: Rs.36,12819.87 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடிcurrently viewingRs.16,77,400*இஎம்ஐ: Rs.36,85018.47 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 ஜிடி எட்ஜ் டிரெயில் எடிஷன்currently viewingRs.16,77,400*இஎம்ஐ: Rs.36,85018.47 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் ஸ்போர்ட்ஸ்currently viewingRs.17,03,807*இஎம்ஐ: Rs.37,98318.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் க்ரோம் இஎஸ்currently viewingRs.17,03,810*இஎம்ஐ: Rs.37,98318.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 ஆண்டுவிழா பதிப்பு ஏடிcurrently viewingRs.17,19,899*இஎம்ஐ: Rs.37,62917.23 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டீஎஸ்ஐ டாப்லைன் bsvicurrently viewingRs.17,34,900*இஎம்ஐ: Rs.37,97218.41 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி டிஎஸ்ஜிcurrently viewingRs.17,36,400*இஎம்ஐ: Rs.38,15418.47 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் இஎஸ்currently viewingRs.17,41,751*இஎம்ஐ: Rs.37,36217.23 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் ஏடி இஎஸ்currently viewingRs.17,62,900*இஎம்ஐ: Rs.38,56517.23 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 பிஎஸ்ஐ ஜிடி பிளஸ் bsvicurrently viewingRs.17,79,900*இஎம்ஐ: Rs.39,10317.88 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 பிஎஸ்ஐ ஜிடி பிளஸ் டிஎஸ்ஜிcurrently viewingRs.17,79,900*இஎம்ஐ: Rs.39,10317.88 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.0 டாப்லைன் ஏடி இஎஸ் sound எடிஷன்currently viewingRs.18,07,900*இஎம்ஐ: Rs.39,54918.15 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் க்ரோம்currently viewingRs.18,17,900*இஎம்ஐ: Rs.39,91918.47 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 பிஎஸ்ஐ ஜிடி பிளஸ்currently viewingRs.18,17,900*இஎம்ஐ: Rs.39,91917.88 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் டிஎஸ்ஜிcurrently viewingRs.18,37,900*இஎம்ஐ: Rs.40,36217.88 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் மேட் டிஎஸ்ஜிcurrently viewingRs.18,43,900*இஎம்ஐ: Rs.40,48617.88 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 பிஎஸ்ஐ ஜிடி பிளஸ் இஎஸ்currently viewingRs.18,53,900*இஎம்ஐ: Rs.40,70718.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் டிஎஸ்ஜி க்ரோம்currently viewingRs.18,73,900*இஎம்ஐ: Rs.41,15018.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் மேட்currently viewingRs.18,73,900*இஎம்ஐ: Rs.41,15017.88 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் டிஎஸ்ஜி ஸ்போர்ட்currently viewingRs.18,73,900*இஎம்ஐ: Rs.41,15018.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் க்ரோம் mattecurrently viewingRs.18,79,900*இஎம்ஐ: Rs.41,27518.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் டிஎஸ்ஜி க்ரோம் mattecurrently viewingRs.18,79,900*இஎம்ஐ: Rs.41,27518.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் ஸ்போர்ட்ஸ் டிஎஸ்ஜிcurrently viewingRs.18,79,900*இஎம்ஐ: Rs.41,27517.88 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ் டிஎஸ்ஜி ஸ்போர்ட் mattecurrently viewingRs.18,79,900*இஎம்ஐ: Rs.41,27518.61 கேஎம்பிஎல்மேனுவல்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 ஜிடி பிளஸ் எட்ஜ்currently viewingRs.18,94,607*இஎம்ஐ: Rs.40,61619.01 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 ஜிடி பிளஸ் - 1.5l பிஎஸ்ஐ ventilated seat bsvicurrently viewingRs.19,05,900*இஎம்ஐ: Rs.41,84217.88 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்
- டைய்கன் 2021-2026 1.5 டிஎஸ்ஐ ஆம்பிஷன்currently viewingRs.19,18,805*இஎம்ஐ: Rs.41,11719.01 கேஎம்பிஎல்ஆட்டோமெட்டிக்

