സിട്രോൺ സി3 എക്സ്
പ്രധാനപ്പെട്ട സ്പെസിഫിക്കേഷനുകൾ Citroen C3 X
| എഞ്ചിൻ | 1198 സിസി - 1199 സിസി |
| പവർ | 80.46 - 108.62 ബിഎച്ച്പി |
| ടോർക്ക് | 115 എൻഎം - 205 എൻഎം |
| ട്രാൻസ്മിഷൻ | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് |
| മൈലേജ് | 19.3 കെഎംപിഎൽ |
| ഫയൽ | പെടോള് / സിഎൻജി |
C3-ന് ₹4.99L മുതൽ 19 വേരിയന്റ്സ് ഉണ്ട്, 1.2L PureTech പെട്രോൾ (82 PS / 115 Nm), 1.2L Turbo PureTech (110 PS / 190 Nm), പിന്നെ CNG, 5MT-യും 6AT-യും ആയിട്ട്. Citroen-ന്റെ സബ്-4m ഹാച്ച് ആണിത്, നല്ല ഹൈ ഗ്രൗണ്ട് ക്ലിയറൻസ് (180 mm) ഉണ്ട്, പിന്നെ ആ ഫ്രഞ്ച് റൈഡ് കംഫർട്ട് നമ്മുടെ പൊട്ടിപ്പൊളിഞ്ഞ ഇന്ത്യൻ റോഡ്സ് സ്പെക് ഷീറ്റ് പറയുന്നതിലും നന്നായി കൈകാര്യം ചെയ്യും. Live (₹4.99L) ആണ് സേഫ്റ്റി ബേസ്, ഡ്യുവൽ എയർബാഗ്സ്, ABS+EBD, മാനുവൽ ക്ലൈമറ്റ്, ഫാബ്രിക് സീറ്റ്സ്, 15-ഇഞ്ച് സ്റ്റീൽ വീൽസ് ഒക്കെ ഉണ്ട്. Feel (₹6L മുതൽ) എത്തുമ്പോൾ ബേസിക് ഫീൽ പോകും, 25.6cm ടച്ച്സ്ക്രീൻ വയർലെസ് CarPlay + Android Auto ആയിട്ട്, ഇലക്ട്രിക് ORVMs, പിന്നിലെ AC വെന്റ്സ്, സ്റ്റിയറിങ് ഓഡിയോ കൺട്രോൾസ് ഒക്കെ കിട്ടും. Turbo Feel (₹7.58L) 1.2L Turbo (110 PS) ചേർക്കുന്നു, ഹൈവേയിൽ ശരിക്കും പഞ്ച് കിട്ടാൻ. X Shine Dual Tone (₹7.93L മുതൽ) 26cm ടച്ച്സ്ക്രീൻ, ഓട്ടോമാറ്റിക് ക്ലൈമറ്റ്, 15-ഇഞ്ച് ഡ്യുവൽ-ടോൺ അലോയ്സ്, റിയർ ക്യാമറ, ഇലക്ട്രിക് ഫോൾഡിങ് ORVMs, കോൺട്രാസ്റ്റ് റൂഫ് വരെ കൊടുക്കുന്നു. Shine Dark Edition (₹8.38L മുതൽ) ഓൾ-ബ്ലാക്ക് എക്സ്റ്റീരിയർ പാക്ക് ചേർക്കുന്നു. X Shine Turbo AT (₹9.68L മുതൽ) Turbo എൻജിൻ, 6AT ഓട്ടോ, Sport Edition സ്റ്റൈലിങ് ഒക്കെയായി ഏറ്റവും മുകളിൽ എത്തുന്നു. മിക്ക ബയേഴ്സും X Shine Dual Tone MT-ൽ (₹7.93L) തന്നെ സെറ്റിൽ ആകും, 26cm ടച്ച്സ്ക്രീൻ വയർലെസ് CarPlay, ഓട്ടോമാറ്റിക് ക്ലൈമറ്റ്, ഡ്യുവൽ-ടോൺ അലോയ്സ്, റിയർ ക്യാമറ, കോൺട്രാസ്റ്റ് റൂഫ് കിട്ടും, X Shine Turbo AT-യുടെ 1.2L Turbo-യ്ക്കും 6AT ഓട്ടോയ്ക്കും വേണ്ടി ~₹1.75L എക്സ്ട്രാ കൊടുക്കാതെ.
| സി3 എക്സ് ലൈവ്(ബേസ് മോഡൽ)1198 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹4.99 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് ലൈവ് optional1198 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹5.69 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് ലൈവ് സിഎൻജി1198 സിസി, മാനുവൽ, സിഎൻജി, 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ | ₹5.73 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തോന്നുന്നു1198 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹6 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തോന്നുന്നു optional1198 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹7.03 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് ടർബോ തോന്നുന്നു1199 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹7.58 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തോന്നുന്നു optional സിഎൻജി1198 സിസി, മാനുവൽ, സിഎൻജി, 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ | ₹7.58 ലക്ഷം* | ||
ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിൽക്കുന്നത് സി3 എക്സ് തിളങ്ങുക1198 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹7.86 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തിളങ്ങുക ഡ്യുവൽ ടോൺ1198 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹7.93 ലക്ഷം* | ||
ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിൽക്കുന്നത് സി3 എക്സ് തിളങ്ങുക സിഎൻജി1198 സിസി, മാനുവൽ, സിഎൻജി, 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ | ₹8.16 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തിളങ്ങുക ഡ്യുവൽ ടോൺ സിഎൻജി1198 സിസി, മാനുവൽ, സിഎൻജി, 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ | ₹8.31 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തോന്നുന്നു സിഎൻജി1198 സിസി, മാനുവൽ, സിഎൻജി, 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ | ₹8.45 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തിളങ്ങുക ടർബോ1199 സിസി, മാനുവൽ, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹8.97 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് തിളങ്ങുക ടർബോ അടുത്ത്1199 സിസി, ഓട്ടോമാറ്റിക്, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹9.68 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് ടർബോ ഷൈൻ ഡിടി അടുത്ത്1199 സിസി, ഓട്ടോമാറ്റിക്, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹10.15 ലക്ഷം* | ||
| സി3 എക്സ് ടർബോ തിളങ്ങുക സ്പോർട്സ് എഡിഷൻ അടുത്ത്(മുൻനിര മോഡൽ)1199 സിസി, ഓട്ടോമാറ്റിക്, പെടോള്, 19.3 കെഎംപിഎൽ | ₹10.21 ലക്ഷം* |
സിട്രോൺ സി3 എക്സ് അവലോകനം
അവലോകനം

ഇന്ത്യക്കായുള്ള സിട്രോണിന്റെ പുതിയ ഹാച്ച് അതിന്റെ പേര് ആഗോള ബെസ്റ്റ് സെല്ലറുമായി പങ്കിടുന്നു. പക്ഷേ, രണ്ടുപേർക്കുമിടയിൽ പൊതുവായുള്ളത് അതാണ്. പുതിയ മെയ്ഡ്-ഇൻ-ഇന്ത്യ, മെയ്ഡ്-ഫോർ-ഇന്ത്യ ഉൽപ്പന്നം ഞങ്ങൾക്ക് ആദ്യം പുരികം ഉയർത്തി, എന്നാൽ അതിനോടൊപ്പം കുറച്ച് സമയം ചിലവഴിച്ചത് പെട്ടെന്ന് അത് മാറ്റി. C3 നിങ്ങൾക്കായി സംഭരിച്ചിരിക്കുന്നത് ഇതാ.
പുറം

ഇവിടെ വ്യക്തമായ ഒരു ചോദ്യമുണ്ട് - എന്തുകൊണ്ടാണ് കാറിനെ 'C3 AirCross' എന്ന് വിളിക്കാത്തത്? 180 എംഎം ഗ്രൗണ്ട് ക്ലിയറൻസിലും ആത്മവിശ്വാസമുള്ള എസ്യുവി പോലുള്ള സ്റ്റൈലിംഗിലും ബമ്പറുകളിൽ ക്ലാഡിംഗിന്റെ സ്മട്ടറിംഗിലും ആ ബാഡ്ജ് ഉറപ്പിക്കാൻ ഇത് മതിയാകും. ഒരു എസ്യുവി ട്വിസ്റ്റുള്ള ഒരു പ്രീമിയം ഹാച്ച്ബാക്ക് ആണെന്ന് സിട്രോൺ തറപ്പിച്ചുപറയുന്നു, ഇത് ഇതിനകം വിൽപ്പനയിലുള്ള മുഴുവൻ സബ്-4-മീറ്റർ എസ്യുവികളിൽ നിന്നും വേർതിരിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലായിരിക്കാം.

വലിപ്പത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ, സെലെരിയോ, വാഗൺആർ, ടിയാഗോ തുടങ്ങിയ ഹാച്ച്ബാക്കുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഇത് ഒരു പവർലിഫ്റ്റർ പോലെയാണ്. ഇതിന് മാഗ്നൈറ്റ്, കിഗർ എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം തോളോട് തോൾ ചേർന്ന് പോകാനാകും. ഡിസൈനിൽ വ്യക്തമായ C5 പ്രചോദനം ഉണ്ട്. ഉയർന്ന ബോണറ്റ്, ഫ്ലേർഡ് വീൽ ആർച്ചുകൾ, വൃത്താകൃതിയിലുള്ള ബമ്പറുകൾ എന്നിവ C3യെ മനോഹരവും എന്നാൽ ശക്തവുമാക്കുന്നു.

ഡെയ്ടൈം റണ്ണിംഗ് ലാമ്പുകളിലേക്ക് ഒഴുകുന്ന മിനുസമാർന്ന ക്രോം ഗ്രില്ലിന്റെ മുൻഭാഗം സിട്രോണിന്റെ ആഗോള ഒപ്പ് കടമെടുക്കുന്നു. എന്നാൽ കാറിൽ നിങ്ങൾ കാണുന്ന എൽഇഡികൾ ഇവയാണ്. ഹെഡ്ലാമ്പുകൾ, ടേൺ-ഇൻഡിക്കേറ്ററുകൾ, ഫോഗ് ലാമ്പുകൾ, ടെയിൽ ലാമ്പുകൾ എന്നിവ അടിസ്ഥാന ഹാലോജൻ ഇനത്തിൽപ്പെട്ടവയാണ്. ആന്റിന, ഫ്ലാപ്പ് സ്റ്റൈൽ ഡോർ ഹാൻഡിലുകൾ, മിററുകൾക്ക് പകരം ഫെൻഡറുകളിലെ സൂചകങ്ങൾ എന്നിവയിൽ C3 യുടെ ലാളിത്യത്തിന്റെ ചില സൂചനകൾ കൂടിയുണ്ട്.

വേറിട്ടുനിൽക്കാൻ സിട്രോൺ കസ്റ്റമൈസേഷനിൽ ബാങ്കിംഗ് നടത്തുന്നു. നാല് മോണോടോൺ ഷേഡുകളിലും ആറ് ഡ്യുവൽ ടോൺ ഓപ്ഷനുകളിലും C3 ലഭ്യമാണ്. തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ മൂന്ന് കസ്റ്റമൈസേഷൻ പാക്കുകളും രണ്ട് ഇന്റീരിയർ ട്രിമ്മുകളും ഉണ്ട്. നിങ്ങളുടെ C3 വ്യക്തിപരമാക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് നിരവധി ആക്സസറികളിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കാനും തിരഞ്ഞെടുക്കാനും കഴിയും. ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു ആക്സസറി ഫാക്ടറിയിൽ നിന്ന് ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടോ? അലോയ് വീലുകൾ! വീൽ ക്യാപ്പുകൾ മികച്ചതായി കാണപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ഓപ്ഷണൽ അലോയ് വീലുകൾ C3 യെ മൊത്തത്തിൽ മികച്ചതാക്കുന്നു.
ഉൾഭാഗം
ഇന്റീരിയർ സ്പേസും പ്രായോഗികതയും

കുത്തനെയുള്ള നിലപാടും വിശാലമായ വാതിലുകളും ഉള്ളതിനാൽ, കുഞ്ഞ് സിട്രോണിൽ കയറാനും ഇറങ്ങാനും എളുപ്പമാണ്. ഇരിപ്പിടം ഉയർന്നതാണ്, അതായത് കുടുംബത്തിലെ മുതിർന്നവരും ഇത് വിലമതിക്കും. മുൻ സീറ്റിനെ അപേക്ഷിച്ച് 27 എംഎം ഉയർന്നതാണ് പിൻസീറ്റ് എന്ന് സിട്രോൺ പെട്ടെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു, യാത്രക്കാർക്ക് മികച്ച കാഴ്ച ലഭിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും മുൻ സീറ്റിന്റെ പിൻഭാഗത്തേക്ക് എപ്പോഴും നോക്കാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഡ്രൈവറെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, സുഖപ്രദമായ ഒരു സ്ഥാനത്ത് എത്തുന്നത് വളരെ ലളിതമാണ്. സീറ്റ് ഉയരത്തിനനുസരിച്ച് ക്രമീകരിക്കുന്നു, കൂടാതെ സ്റ്റിയറിംഗിനും ടിൽറ്റ്-അഡ്ജസ്റ്റ് ഉണ്ട്. പുതിയ ഡ്രൈവർമാർ ഉയർന്ന ഇരിപ്പിട സ്ഥാനത്തെയും അത് നൽകുന്ന കാഴ്ചയെയും അഭിനന്ദിക്കും. ഇടുങ്ങിയ തൂണുകളും വലിയ ജാലകങ്ങളും ഉള്ളതിനാൽ, കാറിന്റെ വലുപ്പവുമായി പൊരുത്തപ്പെടാനും അതിന്റെ അളവുകളിൽ സുഖം തോന്നാനും എളുപ്പമാണ്. C3 യഥാർത്ഥത്തിൽ എത്ര സമർത്ഥമായി പാക്കേജുചെയ്തിരിക്കുന്നുവെന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കാൻ തുടങ്ങുന്നത് ഇവിടെയാണ്. ഡാഷ്ബോർഡ് ഇടുങ്ങിയതും കുത്തനെയുള്ളതുമാണ്, മുൻവശത്തുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് കൂടുതൽ ഇടം നൽകുന്നു.

നിങ്ങൾ ആറടി ആണെങ്കിൽപ്പോലും മുൻസീറ്റിൽ ഞെരുക്കം അനുഭവപ്പെടില്ല. ഓഫർ ചെയ്യുന്ന വീതിയുടെ അളവ് ഞങ്ങൾ പ്രത്യേകം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു - നിങ്ങളുടെ സഹ-ഡ്രൈവറുമായി നിങ്ങൾ തോളിൽ തപ്പാൻ സാധ്യതയില്ല. വലിയ ഫ്രെയിമുകൾ ഉള്ളവർക്ക് പോലും ഇരിപ്പിടങ്ങൾ സുഖകരമാണ്. ഫിക്സഡ് ഹെഡ്റെസ്റ്റുകൾ നല്ല പിന്തുണ നൽകുന്നതും നന്നായി കുഷ്യൻ ചെയ്തിരിക്കുന്നതും ആണെങ്കിലും, ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ഹെഡ്റെസ്റ്റുകൾ സിട്രോൺ ഒഴിവാക്കരുതായിരുന്നു.

ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ഹെഡ്റെസ്റ്റുകൾ പിൻഭാഗത്തും മികച്ചതായിരിക്കും. സിട്രോൺ നൽകുന്ന സ്ഥിരമായവ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഉയരമുള്ള താമസക്കാർ അവരുടെ സീറ്റുകളിൽ കൂടുതൽ മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടതുണ്ട്. ഇത് മാറ്റിനിർത്തിയാൽ, C3 യുടെ പിൻഭാഗം സുഖപ്രദമായ സ്ഥലമാണ്. വിശാലമായ കാൽമുട്ട് മുറിയുണ്ട്, ഉയർത്തിയ മുൻ സീറ്റ് കാൽ മുറി ഉറപ്പാക്കുന്നു, കൂടാതെ ഹെഡ്ലൈനർ സ്കൂപ്പ് ചെയ്തത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് ഇവിടെയും ആറടിക്ക് ആവശ്യത്തിലധികം ഹെഡ്റൂം ഉണ്ടെന്നാണ്.

ക്യാബിനിൽ സുഖമായിരിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നത് ഒരു സ്റ്റെല്ലാർ എയർ കണ്ടീഷനിംഗ് സംവിധാനമാണ്. പൂർണ്ണ സ്ഫോടനത്തിൽ, ഒരു സ്വെറ്ററിനായി നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാണ്. ചൂടുള്ളതും മങ്ങിയതുമായ ഗോവയിൽ, ഫാനിന്റെ വേഗത 2-ന് മുകളിൽ നിലനിർത്താൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരിക്കലും ആവശ്യമില്ല - എയർകോൺ എത്ര മികച്ചതാണ്!

പ്രായോഗികതയുടെ കാര്യത്തിൽ, C3 വേണ്ടത്ര ആവശ്യമില്ല. എല്ലാ വാതിലുകളിലും 1-ലിറ്റർ ബോട്ടിൽ ഹോൾഡറുകൾ ഉണ്ട്, സെന്റർ സ്റ്റാക്കിന് ഒരു ഷെൽഫ്, ഒരു ക്യൂബി ഹോൾ, രണ്ട് കപ്പ് ഹോൾഡറുകൾ എന്നിവ ലഭിക്കുന്നു. ഹാൻഡ്ബ്രേക്കിന് താഴെയും പിന്നിലും കുറച്ച് സ്റ്റോറേജ് സ്പേസ് കൂടിയുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ഫോൺ കേബിളിനെ എയർകൺ കൺട്രോളുകൾക്ക് ചുറ്റും റൂട്ട് ചെയ്യാനുള്ള ഗ്രോവുകൾ, ചാർജ് ചെയ്യുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ കേബിൾ പിഞ്ച് ചെയ്യുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ പിൻ മൊബൈൽ ഹോൾഡറിൽ ഒരു ഇടവേള എന്നിവ പോലുള്ള ചെറിയ വിശദാംശങ്ങളും നിങ്ങൾ അഭിനന്ദിക്കുന്നു.


കാര്യങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുന്നത് 315 ലിറ്റർ ബൂട്ട് ആണ്, വാരാന്ത്യ യാത്രയുടെ ലഗേജിന് മതിയാകും. ഇവിടെ 60:40 സ്പ്ലിറ്റ് സീറ്റുകളൊന്നുമില്ല, എന്നാൽ അധിക മുറിക്കായി നിങ്ങൾക്ക് പിൻസീറ്റ് താഴേക്ക് മടക്കാം. ഇന്റീരിയർ ഗുണനിലവാരവും സവിശേഷതകളും

ഒരു ബഡ്ജറ്റ്-കാർ ആകാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നതിന്, C3 യുടെ ക്യാബിനിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കുകൾ ആശ്ചര്യജനകമാണ്. ഇത് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, പക്ഷേ സിട്രോൺ ഉപയോഗിച്ച ടെക്സ്ചറുകൾ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു - അത് ഡാഷ്ബോർഡിന്റെ മുകളിലെ പകുതിയിലായാലും ഡോർ പാഡുകളായാലും വാതിലുകളിലെ കുപ്പി ഹോൾഡറുകളായാലും. ഡാഷ്ബോർഡിനെ വിഭജിക്കുന്ന (ഓപ്ഷണൽ) തിളക്കമുള്ള ഓറഞ്ച് സെൻട്രൽ എലമെന്റിന് രസകരമായ ഒരു പാറ്റേണുമുണ്ട്. സെൻട്രൽ എസി വെന്റുകൾക്ക് നനഞ്ഞ പ്രവർത്തനവും വൈപ്പർ/ലൈറ്റ് തണ്ടുകൾക്ക് തൃപ്തികരമായ ഒരു ക്ലിക്കും ഉള്ള രീതിയിലും നിങ്ങൾ ചില ചിന്തകൾ കാണും.

ഏറ്റവും പുതിയ ഫീച്ചറുകളുള്ള നിങ്ങളുടെ കാറുകൾ നിങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നെങ്കിൽ C3 നിരാശാജനകമായിരിക്കും. കുറച്ച് സമയത്തിനുള്ളിൽ നമ്മൾ സംസാരിക്കുന്ന ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റിന് പുറമെ, സംസാരിക്കാൻ ഒന്നുമില്ല. നാല് പവർ വിൻഡോകളുടെ അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങൾ, മാനുവൽ എയർ കണ്ടീഷനിംഗ്, ഫാബ്രിക് അപ്ഹോൾസ്റ്ററി എന്നിവ മാറ്റിനിർത്തിയാൽ മറ്റൊന്നും ഇല്ല. പവർ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്ന/ഫോൾഡിംഗ് മിററുകൾ, പകൽ/രാത്രി IRVM, ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ഹെഡ്റെസ്റ്റുകൾ, ആംറെസ്റ്റുകൾ എന്നിവ പോലുള്ളവ നിർബന്ധമായും ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു. ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് മോഡലിൽ പോലും റിയർ ഡീഫോഗറും വൈപ്പറും നൽകേണ്ടതില്ലെന്ന് സിട്രോൺ തിരഞ്ഞെടുത്തതും ആശങ്കാജനകമാണ്.

ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ ഒരു ചെറിയ ഡിജിറ്റൽ ഡിസ്പ്ലേയാണ്, അത് ഓഡോമീറ്റർ, വേഗത, ശരാശരി കാര്യക്ഷമത, ശൂന്യതയിലേക്കുള്ള ദൂരം എന്നിവയല്ലാതെ മറ്റൊന്നും കാണിക്കുന്നില്ല. കാലാവസ്ഥാ നിയന്ത്രണം, മികച്ച ഇൻസ്ട്രുമെന്റേഷൻ, പവർഡ് മിററുകൾ, റിയർ വൈപ്പർ/ഡീഫോഗർ എന്നിവയും ഒരു റിവേഴ്സിംഗ് ക്യാമറയും ചേർക്കുന്നത് സിട്രോണിന് പരിഗണിക്കാമായിരുന്നു.
ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ്

ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് C3-ൽ 10.2 ഇഞ്ച് ടച്ച്സ്ക്രീനാണ് സിട്രോൺ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. റിയൽ എസ്റ്റേറ്റിൽ സ്ക്രീൻ വലുതാണ്, ദ്രാവകവും ലളിതവുമായ ഇന്റർഫേസ് ഉണ്ട്, പെട്ടെന്ന് പ്രതികരിക്കാൻ കഴിയും. വയർലെസ് ആപ്പിൾ കാർപ്ലേ, ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ എന്നിവയും ഇത് പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഈ സ്ക്രീൻ 4-സ്പീക്കർ ഓഡിയോ സിസ്റ്റവുമായി ജോടിയാക്കിയിരിക്കുന്നു. നന്ദി, ഓഡിയോ നിലവാരം സ്വീകാര്യമാണ്, മാത്രമല്ല അത് തകരുകയുമില്ല. ഓഡിയോയ്ക്കും കോളുകൾക്കുമായി സ്റ്റിയറിംഗ് വീലിൽ നിങ്ങൾക്ക് നിയന്ത്രണങ്ങളും ലഭിക്കും.
സുരക്ഷ

C3-ലെ സുരക്ഷാ കിറ്റ് തികച്ചും അടിസ്ഥാനപരമാണ്. ഡ്യുവൽ എയർബാഗുകൾ, എബിഎസ്, റിവേഴ്സ് പാർക്കിംഗ് സെൻസറുകൾ, സീറ്റ് ബെൽറ്റ് റിമൈൻഡറുകൾ എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. നിലവിൽ, ഗ്ലോബൽ NCAP പോലുള്ള ഒരു സ്വതന്ത്ര അതോറിറ്റി ഇന്ത്യ-സ്പെക് C3 ക്രാഷ്-ടെസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല.
പ്രകടനം
എഞ്ചിനും പ്രകടനവും രണ്ട് 1.2 ലിറ്റർ, മൂന്ന് സിലിണ്ടർ എഞ്ചിനുകളാണ് ഓഫർ ചെയ്യുന്നത്. ഒന്ന് ടർബോ ഉള്ളതും മറ്റൊന്ന് ഇല്ലാത്തതും.
| എഞ്ചിൻ | Puretech 1.2 ലിറ്റർ | Puretech 1.2 ലിറ്റർ ടർബോ |
| പവർ | 82PS | 110PS |
| ടോർക്ക് | 115Nm | 190Nm |
| ട്രാൻസ്മിഷൻ | 5-സ്പീഡ് MT | 6-സ്പീഡ് MT |
| ക്ലെയിം ചെയ്ത F.E. | 19.8kmpl | 19.4kmpl |
രണ്ട് എഞ്ചിനുകളിലും, ആദ്യ ഇംപ്രഷനുകൾ വളരെ ദൃഢമായി തുടരുന്നു. സ്റ്റാർട്ടപ്പിൽ ഒരു ലൈറ്റ് ത്രം ഒഴികെ, വൈബ്രേഷനുകൾ നന്നായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നു. നമുക്ക് ആദ്യം സ്വാഭാവികമായും ആസ്പിറേറ്റഡ് മോട്ടോറിനെ കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാം:
Puretech82

ഈ മോട്ടോറിന് 82പിഎസും 115എൻഎം ഓഫറുമുണ്ട്. എന്നാൽ കണക്കുകൾ മുഴുവൻ കഥയും പറയുന്നില്ല. മികച്ച ഡ്രൈവിബിലിറ്റി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനായി സിട്രോൺ എഞ്ചിൻ നന്നായി ട്യൂൺ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് നഗരത്തിനുള്ളിൽ. നിങ്ങൾക്ക് ദിവസം മുഴുവൻ രണ്ടാമത്തെയോ മൂന്നാമത്തെയോ ഗിയറിൽ സമാധാനപരമായി സഞ്ചരിക്കാം. സ്പീഡ് ബ്രേക്കറുകളും ലോ സ്പീഡ് ക്രാളുകളും ത്രോട്ടിൽ തൂവലിന്റെ ആവശ്യമില്ലാതെ തന്നെ സെക്കൻഡ് ഗിയറിൽ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയും - ഗംഭീരം!

അതിശയകരമെന്നു പറയട്ടെ, ഈ മോട്ടോർ ഹൈവേയിലും ബുദ്ധിമുട്ടുകയോ അപര്യാപ്തത അനുഭവപ്പെടുകയോ ചെയ്യുന്നില്ല. തീർച്ചയായും, ട്രിപ്പിൾ അക്ക വേഗതയിൽ എത്താൻ ഇത് പെട്ടെന്ന് ജ്വലിക്കുന്നില്ല, പക്ഷേ അത് അവിടെ എത്തിക്കഴിഞ്ഞാൽ, അത് വളരെ സുഖകരമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ ഘട്ടത്തിൽ പെട്ടെന്നുള്ള ഓവർടേക്കുകൾ പ്രതീക്ഷിക്കരുത്. മുന്നോട്ടുള്ള ട്രാഫിക്കിൽ എന്തെങ്കിലും നീക്കങ്ങൾ നടത്താൻ നിങ്ങൾ മൂന്നാം സ്ഥാനത്തേക്ക് ഡൗൺഷിഫ്റ്റ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങൾ പ്രധാനമായും നഗരത്തിനുള്ളിൽ വാഹനമോടിക്കുന്നത് കാണുകയും സാധാരണയായി ഹൈവേയിൽ വിശ്രമിക്കുന്ന ഡ്രൈവിംഗ് ശൈലിയുണ്ടെങ്കിൽ, ഈ എഞ്ചിൻ നിങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമാകും. Puretech110

നോൺ-ടർബോ എഞ്ചിനുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ അൽപ്പം ഭാരമുള്ള ക്ലച്ച് ശ്രദ്ധിച്ച് Puretech110-ന്റെ 6-സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സിൽ എറിയാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഈ എഞ്ചിൻ എത്ര അനായാസമായി വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. C3 Turbo 10 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ 100kmph വേഗത്തിലെത്തുമെന്ന് Citroen അവകാശപ്പെടുന്നു, ഞങ്ങൾക്ക് അത് വിശ്വസിക്കാൻ മതിയായ കാരണമുണ്ട്.

ഓവർടേക്കിംഗ് വളരെ എളുപ്പമുള്ള ഹൈവേയിൽ അധിക പ്രകടനം ഒരു ബോണസാണ്. നഗരത്തിനുള്ളിൽ വാഹനമോടിക്കുന്നത് തടസ്സരഹിതമാണ്, കാരണം കുറഞ്ഞ സമയങ്ങളിൽ പോലും മോട്ടോർ തടസ്സപ്പെടുന്നില്ല. ഈ മോട്ടോർ എളുപ്പത്തിൽ രണ്ടിലും കൂടുതൽ വൈവിധ്യമാർന്നതാണ്. നിങ്ങൾ ഹാർഡ് ഡ്രൈവിംഗ് ആസ്വദിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ ആ പതിവ് ഹൈവേ യാത്രകൾക്ക് കുറച്ച് കുതിരശക്തി വേണമെങ്കിൽ ഈ മോട്ടോർ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
റൈഡ് ആൻഡ് ഹാൻഡ്ലിങ്

ഫ്ലാഗ്ഷിപ്പ് C5 AirCross ഉയർന്ന കംഫർട്ട് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. മൂന്നിലൊന്ന് വിലയുള്ള ഒരു വാഹനത്തിൽ നിന്ന് ഇത് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത് അൽപ്പം കൂടുതലാണെന്ന് തോന്നിയേക്കാം, പക്ഷേ ഇവിടെയും നൽകാൻ സിട്രോയിന് മാന്ത്രികമായി കഴിഞ്ഞു. C3-യിലെ സസ്പെൻഷൻ സജ്ജീകരണം അതിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥത്തിൽ ഇന്ത്യക്ക് തയ്യാറാണെന്ന് പറയാം. ഒന്നും അമ്പരപ്പിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നില്ല. സ്പീഡ് ബ്രേക്കറുകൾ മുതൽ റംബിൾ സ്ട്രിപ്പുകൾ വരെ, തകർന്ന റോഡുകൾ മുതൽ ഭീമാകാരമായ കുഴികൾ വരെ - C3 ഓഫ് ഗാർഡ് പിടിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ക്രമരഹിതമായ പ്രതലങ്ങൾക്കായി വേട്ടയാടി. ആരും ചെയ്തില്ല. തീർച്ചയായും ഞങ്ങൾ കാറിനോട് അൽപ്പം മണ്ടത്തരം കാണിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ. മൂർച്ചയുള്ള അരികുകളുള്ള വളരെ മോശം പ്രതലങ്ങളിൽ, നിങ്ങൾക്ക് അനുഭവപ്പെടുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ആഘാതം നിങ്ങൾ കേൾക്കും. ബമ്പ് ആഗിരണം മികച്ചതാണ്, സസ്പെൻഷനും പെട്ടെന്ന് തീർപ്പാക്കും. നന്ദി, ഇത് ഉയർന്ന വേഗതയിൽ ഒരു ഫ്ലോട്ടിയും നാഡീവ്യൂഹവും ഉള്ള റൈഡ് ഗുണനിലവാരത്തിന്റെ ചെലവിൽ വന്നിട്ടില്ല. C3 ഇവിടെയും ആത്മവിശ്വാസം തോന്നുന്നു, ആവശ്യമെങ്കിൽ വളരെ സന്തോഷത്തോടെ നിങ്ങളുടെ മിനി മൈൽ-മഞ്ചർ ആകാം.

കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന കാര്യത്തിൽ കൂടുതൽ നല്ല വാർത്തകൾ. സ്റ്റിയറിംഗ് വേഗമേറിയതും ഭാരം കുറഞ്ഞതും പ്രതികരിക്കുന്നതുമാണ്. ഡേ-ഇൻ, ഡേ-ഔട്ട്, ആ യു-ടേണുകൾ എടുക്കൽ, പാർക്കിങ്ങുകളിൽ ഞെരുക്കം എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, നിങ്ങൾക്ക് പരാതിപ്പെടാൻ ഒന്നുമില്ല. ട്വിസ്റ്റികളിൽ ചിലത് ആസ്വദിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, C3 ഒപ്പം കളിക്കുന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്. അതിന്റെ അനുപാതങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, കുറച്ച് റോളുണ്ട്, പക്ഷേ അത് ഒരിക്കലും അസ്വസ്ഥമാകില്ല.
വേർഡിക്ട്

നമ്മൾ കാണുന്നതുപോലെ, C3 തളരുന്ന രണ്ട് വശങ്ങൾ മാത്രമേയുള്ളൂ. ആരംഭിക്കുന്നതിന്, ലോഞ്ച് ചെയ്യുമ്പോഴെങ്കിലും ഓട്ടോമാറ്റിക് ഓഫറുകളൊന്നുമില്ല. രണ്ടാമതായി, വാഗൺആർ/സെലേരിയോയെ പോലെയുള്ളവയെ C3 ഏറ്റെടുക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വളരെക്കുറച്ച് ഫീച്ചർ ലിസ്റ്റ് ഞങ്ങളെ വിശ്വസിക്കുന്നു. C3 ഒരു ബി-സെഗ്മെന്റ് ഹാച്ച്ബാക്ക് ആണെന്ന സിട്രോണിന്റെ അവകാശവാദം, അപ്പോൾ, ഒരു പുകമറയാണെന്ന് തോന്നുന്നു.

ക്ലീഷെയായി തോന്നുന്നത് പോലെ, C3 യുടെ ഭാഗ്യം ആത്യന്തികമായി സിട്രോൺ എങ്ങനെ വില നിശ്ചയിക്കുന്നു എന്നതിലേക്ക് ചുരുങ്ങുന്നു. 8-10 ലക്ഷം രൂപ സ്ഥലത്താണ് വിലയെങ്കിൽ, എടുക്കുന്നവരെ കണ്ടെത്താൻ പ്രയാസപ്പെടുമെന്ന് ഉറപ്പാണ്. C3 സ്റ്റാർട്ടുകളുടെ സ്വീറ്റ് സ്പോട്ട് 5.5-7.5 ലക്ഷം രൂപ പരിധിയിലാണെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. Citroen വിലനിർണ്ണയം നിയന്ത്രിക്കുകയാണെങ്കിൽ, C3, അതിന്റെ സുഖവും സംവേദനക്ഷമതയും ഡ്രൈവിംഗ് എളുപ്പവും, അവഗണിക്കാൻ അൽപ്പം ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും.
മേന്മകളും പോരായ്മകളും Citroen C3 X
ഞങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള കാര്യങ്ങൾ
- വിചിത്രമായ സ്റ്റൈലിംഗ് കണ്ണുകളെ പിടിച്ചെടുക്കുന്നു. ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കാനും സാധിക്കും
- 6-അടി നാല് മുറികളുള്ള ക്യാബിൻ.
- എയർ കണ്ടീഷനിംഗ് വളരെ ശക്തമാണ്. നിമിഷനേരം കൊണ്ട് നിങ്ങളെ തണുപ്പിക്കുന്നു!
ഞങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത കാര്യങ്ങൾ
- ഓഫറിൽ സ്വയമേവയുള്ള ഓപ്ഷനുകളൊന്നുമില്ല.
- CNG വേരിയന്റുകളൊന്നും ലഭ്യമല്ല.
- നഷ്ടമായ ധാരാളം സവിശേഷതകൾ. പവർഡ് മിററുകൾ പോലുള്ള അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങൾ മുതൽ പിൻ വൈപ്പർ/ഡീഫോഗർ പോലുള്ള അവശ്യവസ്തുക്കൾ വരെ.
സിട്രോൺ സി3 എക്സ് comparison with similar cars
Rs.4.99 - 10.21 ലക്ഷം* | Rs.5.75 - 10.77 ലക്ഷം* | Rs.5.84 - 8.89 ലക്ഷം* | Rs.5.99 - 9.99 ലക്ഷം* | Rs.4.99 - 7.24 ലക്ഷം* | Rs.4.77 - 8.62 ലക്ഷം* | Rs.6.90 - 12.03 ലക്ഷം* | Rs.4.53 - 5.85 ലക്ഷം* |
| ratingUser Review (337) | User Review (167) | User Review (534) | User Review (13) | User Review (533) | User Review (40) | User Review (803) | User Review (957) |
| ട്രാൻസ്മിഷൻമാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് | ഓട്ടോമാറ്റിക് / മാനുവൽ | മാനുവൽ / ഓട്ടോമാറ്റിക് |
| എഞ്ചിൻ1198 സിസി - 1199 സിസി | 1199 സിസി | 1197 സിസി | 1197 സിസി | 998 സിസി - 1197 സിസി | 1199 സിസി | 998 സിസി - 1197 സിസി | 999 സിസി |
| ഇന്ധന തരംപെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി | പെടോള് / സിഎൻജി |
| പവർ80.46 - 108.62 ബിഎച്ച്പി | 72 - 118 ബിഎച്ച്പി | 68.8 - 81.8 ബിഎച്ച്പി | 69 - 82 ബിഎച്ച്പി | 55.92 - 88.5 ബിഎച്ച്പി | 74.46 - 85 ബിഎച്ച്പി | 76.43 - 98.69 ബിഎച്ച്പി | 68 ബിഎച്ച്പി |
| മൈലേജ്19.3 കെഎംപിഎൽ | - | 25.35 ടു 26.25 കെഎംപിഎൽ | 23.8 ടു 24.77 കെഎംപിഎൽ | 25.19 കെഎംപിഎൽ | - | 20.01 ടു 22.89 കെഎംപിഎൽ | 21.46 ടു 22.3 കെഎംപിഎൽ |
| ബൂട്ട് സ്പേസ്315 ലിറ്റർ | 366 ലിറ്റർ | 265 ലിറ്റർ | 318 ലിറ്റർ | 341 ലിറ്റർ | 242 ലിറ്റർ | 308 ലിറ്റർ | 279 ലിറ്റർ |
| എയർബാഗ്സ്2-6 | 6 | 6 | 6 | 6 | 6 | 6 | 2-6 |
| currently viewing | സി3 എക്സ് വിഎസ് പഞ്ച് | സി3 എക്സ് വിഎസ് സ്വിഫ്റ്റ് | സി3 എക്സ് വിഎസ് ബലീനോ | സി3 എക്സ് വിഎസ് വാഗൺ ആർ | സി3 എക്സ് വിഎസ് ടിയാഗോ | സി3 എക്സ് വിഎസ് ഫ്രണ്ട് | സി3 എക്സ് വിഎസ് ക്വിഡ് |
സിട്രോൺ സി3 എക്സ് കാർ വാർത്തകളും അപ്ഡേറ്റുകളും
- ഏറ്റവും പുതിയവാർത്ത
- റോഡ് ടെസ്റ്റ്
സിട്രോൺ സി3 എക്സ് ഉപയോക്തൃ അവലോകനങ്ങൾ
- എല്ലാം (337)
- നോക്കുന്നു (106)
- കംഫർട്ട് (144)
- മൈലേജ് (82)
- എഞ്ചിൻ (69)
- ഉൾഭാഗം (63)
- space (44)
- വില (91)
- കൂടുതൽ...
- ഏറ്റവും പുതിയ
- സഹായകമാണ്
- critical
- Good For City Driving And Can't Say Good For OldisThe performance of the 3-cylinder engine, despite being a 1.2L, 1198cc engine, is way too underpowered. You need to downshift to overtake, and even then, it takes time. I own the top-model manual variant with the 1.2L NA engine, and it is too underpowered. However, considering the features and the price point, the car is okay to consider. The car is way too sophisticated, but I would say that on the highway, you can't overtake at all at high speeds.കൂടുതല് വായിക്കുക
- This Car Is AmazingThis is a perfect small family car. I love this car. When I drive it, I feel comfortable. The features and the view of the car is amazing, good mileage, very good performance of engine and seats, all seats are very comfortable to sit for every type of person also comfortable for old man and the safety is very trusted. I like this car.കൂടുതല് വായിക്കുക
- Best Car In SegmentBuild quality is good, mileage around 18.2 km/litre worth cost cutting, value for money, since you've been looking at Alto K10, Celerio, WagonR and C3, I would compare the C3 mainly against the Celerio/WagonR if your priority is low running cost, and against Punch/Exiter if you want a more substantial car.കൂടുതല് വായിക്കുക2
- Citroen C3 NAIt's an amazing car at its price. Just the marketing is not right0. And NA engine is lagging. Otherwise the comfort is amazing unmatched by any other car in this segment. Driven 70k without any major issues getting average of 18-20 km /l with BPCL speed 95, Happy with my Citroen. Future is yet to see.കൂടുതല് വായിക്കുക
- It Looks Nice From Inside And OutsideIt looks nice both inside and outside. It gives 15 km per litre in city which is good and 20 km on highway overall it's good experience to have Citroen C3. There is also big boot space you can easily put 4 big luggage in and music system of this car is really awesome, which I like most, big touch display.കൂടുതല് വായിക്കുക
- കാണുക കൂടുതൽ
സിട്രോൺ സി3 എക്സ് മൈലേജ്
പെടോള് മോഡലിന് 19.3 കെഎംപിഎൽ with manual/automatic മൈലേജ് ഉണ്ട്. സിഎൻജി മോഡലിന് 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ മൈലേജ് ഉണ്ട്.
| ഇന്ധന തരം | ട്രാൻസ്മിഷൻ | എആർഎഐ മൈലേജ് |
|---|---|---|
| പെടോള് | മാനുവൽ | 19.3 കെഎംപിഎൽ |
| പെടോള് | ഓട്ടോമാറ്റിക് | 19.3 കെഎംപിഎൽ |
| സിഎൻജി | മാനുവൽ | 28.1 കിലോമീറ്റർ / കിലോമീറ്റർ |
Ask anything & get answer 48 hours ൽ
ചോദ്യങ്ങൾ & ഉത്തരങ്ങൾ
A ) The Citroen C3 is a compact hatchback that combines style, comfort, and practica...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) Yes, the Citroen C3 comes with Hill Hold Assist feature in PureTech 110 variants...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) The Citroen C3 offers a spacious boot capacity of 315 litres, providing ample ro...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) The Citroen C3 has ARAI claimed mileage of 19.3 kmpl. But the actual mileage may...കൂടുതല് വായിക്കുക
A ) The Citroen C3 has 2 Petrol Engine on offer of 1198 cc and 1199 cc.

ട്രെൻഡുചെയ്യുന്നു സിട്രോൺ കാറുകൾ
സിട്രോൺ എയർക്രോസ് എക്സ്Rs.8.89 - 14.72 ലക്ഷം*
സിട്രോൺ ബസാൾട്ട് എക്സ്Rs.8.55 - 14.11 ലക്ഷം*
സിട്രോൺ സി5 എയർക്രോസ്Rs.37.32 ലക്ഷം*
Popular ഹാച്ച്ബാക്ക് cars
- ട്രെൻഡിംഗ്
- ഏറ്റവും പുതിയത്
മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്Rs.5.84 - 8.89 ലക്ഷം*
മാരുതി സുസുക്കി ബലീനോRs.5.99 - 9.99 ലക്ഷം*
ടൊയോറ്റ ഗ്ലാൻസാRs.6.99 - 10.98 ലക്ഷം*
ടാടാ ടിയാഗോRs.4.77 - 8.62 ലക്ഷം*
മാരുതി സുസുക്കി വാഗൺ ആർRs.4.99 - 7.24 ലക്ഷം*
- പുതിയ വേരിയന്റ്
ഹ്യുണ്ടായി എക്സ്റ്റർRs.5.81 - 9.65 ലക്ഷം* - പുതിയ വേരിയന്റ്
റെനോ ക്വിഡ്Rs.4.53 - 5.85 ലക്ഷം* - പുതിയ വേരിയന്റ്
സിട്രോൺ e-c3 എക്സ്Rs.12.09 - 13.36 ലക്ഷം*
ടാടാ ടിയാഗോ ഇവിRs.6.99 - 10.09 ലക്ഷം*- പുതിയ വേരിയന്റ്
ടാടാ ஆல்ட்ரRs.6 - 10.90 ലക്ഷം*
ജനപ്രിയ
മാരുതി സുസുക്കി ഇ വിറ്റാരRs.16.19 - 20.21 ലക്ഷം*
എംജി വിൻഡ്സർ ഇ.വിRs.14.85 - 19.15 ലക്ഷം*
മഹീന്ദ്ര എക്സ്ഇവി 9ഇRs.21.90 - 31.25 ലക്ഷം*
ടാടാ പഞ്ച് ഇവിRs.9.79 - 12.99 ലക്ഷം*
ടാടാ സിയറ ഇ.വിRs.18.79 - 26.48 ലക്ഷം*
C3 X പുത്തൻ വാർത്തകൾ
സിട്രോൺ C3 കാർ ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ്
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ്: C3 ഹാച്ച്ബാക്കിൻ്റെ പ്രാരംഭ വില 2024 ഏപ്രിലിൽ 5.99 ലക്ഷം രൂപയായി സിട്രോൺ കുറച്ചിരിക്കുന്നു, കാരണം അത് ഇന്ത്യയിൽ മൂന്നാം വാർഷികം ആഘോഷിക്കുകയാണ്. വാഹന നിർമ്മാതാവ് C3 യുടെ പരിമിതമായ ബ്ലൂ പതിപ്പും അവതരിപ്പിച്ചു.
വില: ഇതിന് ഇപ്പോൾ 6.16 ലക്ഷം മുതൽ 8.96 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ് വില (എക്സ്-ഷോറൂം പാൻ ഇന്ത്യ)
വകഭേദങ്ങൾ: ലൈവ്, ഫീൽ, ഷൈൻ എന്നിങ്ങനെ 3 വിശാലമായ വേരിയൻ്റുകളിൽ ഇത് ലഭിക്കും.
നിറങ്ങൾ: C3 4 മോണോടോണിലും 6 ഡ്യുവൽ-ടോൺ നിറങ്ങളിലും ലഭ്യമാണ്: സ്റ്റീൽ ഗ്രേ, സെസ്റ്റി ഓറഞ്ച്, പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേ, പോളാർ വൈറ്റ്, സ്റ്റീൽ ഗ്രേ വിത്ത് സെസ്റ്റി ഓറഞ്ച് റൂഫ്, സ്റ്റീൽ ഗ്രേ വിത്ത് പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേ റൂഫ്, സെസ്റ്റി ഓറഞ്ച് വിത്ത് പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേ റൂഫ്, പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേ റൂഫ്, സെസ്റ്റി ഓറഞ്ച് ഗ്രേ വിത്ത് സെസ്റ്റി ഓറഞ്ച് റൂഫ്, പോളാർ വൈറ്റ് വിത്ത് സെസ്റ്റി ഓറഞ്ച് റൂഫ്, പോളാർ വൈറ്റ് വിത്ത് പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേ റൂഫ്.
സീറ്റിംഗ് കപ്പാസിറ്റി: അഞ്ച് പേർക്ക് ഇരിക്കാം.
ബൂട്ട് സ്പേസ്: ഇത് 315 ലിറ്റർ ബൂട്ട് സ്പേസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
എഞ്ചിനും ട്രാൻസ്മിഷനും: സിട്രോൺ C3 രണ്ട് പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷനുകളിലാണ് വരുന്നത്: 1.2-ലിറ്റർ നാച്ചുറലി ആസ്പിറേറ്റഡ് എഞ്ചിൻ (82 PS / 115 Nm) 5-സ്പീഡ് മാനുവലും 1.2-ലിറ്റർ ടർബോചാർജ്ഡ് യൂണിറ്റും (110 PS / 190 Nm) മേറ്റഡ്. 6-സ്പീഡ് മാനുവൽ ട്രാൻസ്മിഷനിലേക്ക് മാത്രം. അവയുടെ ഇന്ധനക്ഷമത കണക്കുകൾ താഴെ വിശദമായി പ്രതിപാദിച്ചിരിക്കുന്നു:
1.2 N.A. പെട്രോൾ 19.8 kmpl
1.2 ടർബോ-പെട്രോൾ: 19.44 kmpl
ഫീച്ചറുകൾ: വയർലെസ് ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ, ആപ്പിൾ കാർപ്ലേ എന്നിവയുള്ള 10.2 ഇഞ്ച് ടച്ച്സ്ക്രീൻ ഇൻഫോടെയ്ൻമെൻ്റ് സിസ്റ്റവും 35 കണക്റ്റുചെയ്ത കാർ ഫീച്ചറുകളും പോലുള്ള ഫീച്ചറുകളോടെയാണ് സിട്രോൺ C3 വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ഉയരം ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ഡ്രൈവർ സീറ്റ്, സെമി-ഡിജിറ്റൽ ഇൻസ്ട്രുമെൻ്റ് ക്ലസ്റ്റർ, ഫോഗ് ലാമ്പുകൾ, ഇലക്ട്രിക്കലി അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്ന ORVM-കൾ, സ്റ്റിയറിംഗ് മൗണ്ടഡ് ഓഡിയോ കൺട്രോളുകൾ, 4-സ്പീക്കർ സൗണ്ട് സിസ്റ്റം എന്നിവയും C3-ൽ ലഭ്യമാണ്.
സുരക്ഷ: ഡ്യുവൽ ഫ്രണ്ട് എയർബാഗുകൾ, EBD ഉള്ള എബിഎസ്, ഫ്രണ്ട് സീറ്റ് ബെൽറ്റ് റിമൈൻഡറുകൾ, റിയർ പാർക്കിംഗ് സെൻസറുകളുള്ള റിവേഴ്സിംഗ് ക്യാമറ എന്നിവയാണ് യാത്രക്കാരുടെ സുരക്ഷ. C3-യുടെ ടർബോ വകഭേദങ്ങൾക്ക് ഇലക്ട്രോണിക് സ്റ്റെബിലിറ്റി പ്രോഗ്രാം (ESP), ഹിൽ-ഹോൾഡ് അസിസ്റ്റ്, ടയർ പ്രഷർ മോണിറ്ററിംഗ് സിസ്റ്റം (TPMS) എന്നിവയും ലഭിക്കും.
എതിരാളികൾ: മാരുതി വാഗൺ ആർ, സെലേറിയോ, ടാറ്റ ടിയാഗോ എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം സിട്രോൺ സി3 മത്സരിക്കുന്നു. വിലയും അളവുകളും കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, നിസ്സാൻ മാഗ്നൈറ്റ്, റെനോ കിഗർ, ഹ്യുണ്ടായ് എക്സ്റ്റർ എന്നിവയ്ക്കും സിട്രോൺ ഹാച്ച്ബാക്ക് എതിരാളികളാണ്.
Citroen eC3: വാഹന നിർമ്മാതാവ് ഇന്ത്യയിൽ മൂന്നാം വാർഷികം ആഘോഷിക്കുന്നതിനാൽ Citroen eC3ന് പുതിയ പരിമിതമായ ബ്ലൂ പതിപ്പ് ലഭിച്ചു.
സിട്രോൺ സി3 എയർക്രോസ്: സിട്രോൺ സി3 എയർക്രോസിൻ്റെ പ്രാരംഭ വില ഏപ്രിൽ മാസത്തെ 8.99 ലക്ഷം രൂപയായി കുറച്ചു.

